เกม minecraft

You are not connected. Please login or register

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1เกม minecraft Empty เกม minecraft 6/11/2012, 22:17

dewtorodo

dewtorodo
สิบเอก คุรุรุ

https://minecraft.net/ มีแต่แบบโหลดครับ ถ้าอยากรู้ว่าสนุกไหม ทดลองเล่นได้ครับ

เริ่มแรก การสมัครครับ
1.กดRegister ขวาบน
2.กรอบ อีเมล์ พาสเวอร์ วัน เดือน ปีเกิด(ใช้ อีเมล์ เป็น USERNAME นะครับ)
3.เมื่อเสร็จแล้วจะขึ้น อีเมล์ เรา แล้วกด request a new one.
การสมัครเสร็จแล้วครับ
เกม minecraft MyAvatar_17000515_1
การทดลองเล่น
กด play the demo อยู่ข้างล่าง Buy Now (ทดลองเล่นต้องใช้ java นะครับ)
เริ่มทดลองเล่นได้เลย เกม minecraft MyAvatar_17000383_1
การDownload
Download 3ตัวนี้นะครับ Minecraft.exe (270 KB) Minecraft_Server.exe (802 KB) minecraft_server.jar (621 KB)
เมื่อDownloadเสร็จก็แตกไฟล์ได้เลย เมื่อแตกไฟล์เสร็จก็ เริ่มเล่นได้เลย! เกม minecraft MyAvatar_17000424_1

2เกม minecraft Empty Re: เกม minecraft 10/11/2012, 10:08

beckhamพระเจ้าของโลก

สิบโท เคโรโระ
ขอบคุนจากใจจริงครับหามานาน ดีใจสุดๆ เคโรรี่....

3เกม minecraft Empty Re: เกม minecraft 10/11/2012, 10:23

ดาวโหลดเสร็จเเล้วไปเล่นตรงไหน

4เกม minecraft Empty Re: เกม minecraft 10/11/2012, 19:15

dewtorodo

dewtorodo
หาตัวที่เราโหลดแล้วกดเลยครับ

5เกม minecraft Empty Re: เกม minecraft 10/11/2012, 19:35

dewtorodo

dewtorodo
Minecraft เอาตัวให้รอดในคืนแรก

Minecraft ตรวจสอบพื้นที่

Minecraft ตะลุยสร้างบ้าน

Minecraft ตะลุยหาแร่ !

Minecraft ตกปลาชิวๆ

Minecraft ตะลุย Monster

Minecraft ปริศนา Zombie

Minecraft Teamwork

Minecraft สร้างบ้านพักตากอากาศ

Minecraft เจอโรงงานผลิต Zombie

Minecraft สร้างกับดัก Zombie

Minecraft การใช้ Redstone เบื้องต้น

Minecraft การประยุกต์ Redstone เบื้องต้น

Minecraft การใช้ Redstone เทพระดับ ต่ำ

Minecraft Redstone ประยุกต์ใช้ Loop

Minecraft Redstone โปรขึ้นมาอีกนิส

Minecraft ประยุกต์ใช้ Redstone 2 จุด

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]