[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 2 จาก 6]

percussio

Keron Army Class 2
คนดูจะลดลงมั้ยหว่า ? เสียงเคโรโระ ไม่สดใส เหมือนใยแก้วเลย
ไม่อยากจะคิดต่่อ เฮ้อ

mutsumi saburo

จิตรกรสูงสุด
จิตรกรสูงสุด
แต่ก็ดีนะครับ ที่เ สียงอื่นไม่เปลี่ยน

คลิ๊กเลยครับ http://rebornkung.forumth.com คลิ๊กเลยครับ
สมัครเยอะๆนะครับ

Keron Soldier

เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
ส่วนตัวแล้ว... ตอนนี้เริ่มชินกับเสียงคนพากษ์ใหม่แล้ว ,เสียงเคโรโระก็ยังไม่เท่าไหร แต่เสียงคุรูรุนี่ดูฉลาดขึ้นผิดธรรมชาติ คงเป็นเพราะชินกับของเก่ามากกว่าครับ(ดูกันมาตั้ง 200+ ตอนแล้วนิ)

รงณรงค์ใช้ปุ่ม Like ที่ด้านข้างโพส แทนการโพสขอบคุณ เข้าร่วม: กองบัญชาการภูมิภาค กองทัพเคโรน! โหวต: แนวปฏิบัติการใช้หุ่นเชิด พบเห็นโพสที่ผิดกฏ อย่าตอบโต้! คลิก"แจ้ง"เพื่อให้ผู้ดูแลทราบ

http://sites.google.com/site/keronmain/

kerowit

New Soldier
New Soldier
เสียอรรถรสไปเยอะน่าดู แต่ยังไงก็จะติดตามต่อไปครับ

Dorere 152

ผู้ปิดผนึกฟาโรห์ในตำนาน
ผู้ปิดผนึกฟาโรห์ในตำนาน

ขอบคุณที่บอกครับ

แงแง เสียใจทำไมคุคุ นั่นดิ ก็คือว่า..... พูดถึงนัทสึมิเหรอ

ANGOL_MOIS

Keron Army Class 4
เอาเสียงของคูณอาคืนมา.............................................................

Jirara

ทำใจไม่ได้ ดูตอนแรกไม่ถึงครึ่งต้องปิดก่อน ยังไม่ชิน

oobonnoo

New Soldier
New Soldier
เป็นกำลังใจช่วยคับผมมมม สู้ๆ คับบบ กำลังติดเลยทีเดียววว >< เคโรรี่....

kar525

Keron Army Class 3
ขอบคุนคับที่บอก

ยัยผู้หญิงคนนั้น ทามะๆ มึนๆอิจฉา ริษยา เคโรรี่.... คุณสิบโทเคโรเระคือของผม

นักสืบอวกาศ โคโกโร่

น้าต๋อยไม่พากษ์เซงอย่างแรงเลย โท่ว!!!!!!

Fuuyuki

Keron Army Class 1

ไม่เปนไร

เราเข้าใจ น้าตํอยเปนคนมี style

http://www.google.co.th

umtell

New Soldier
New Soldier

แต่ตอนที่ 206 ที่ทุกคนเปลี่ยนสีกันหมดแล้ว ในฉากที่โดโรโระถูกมนุษย์ต่างดาวที่เหมือนไจแอนท์ยกตัวขึ้นมา พูดประมาณว่า เป็นแค่ชาวเคโรน เหมือนจะเป็นเสียงน้าต๋อยนะคับ คือประโยคเดียว หรือเราจะหูฝาดไป

kurukurukuru

เอาเลียงน้าต๋อยคืนมา คู้......คุคุคุคุ

หมุนๆ คุ๋คุคุ

chon

New Soldier
New Soldier
อยากให้เป็นเสียงเดิม ทำไมต้องเป็นเสียงของ สิบโทด้วยน๊าที่เปลี่ยนแล้วคำว่า "อะเด๊ะๆ"ที่ติดปากสิบโทไปไหนอะคิดถึงเสียงเดิม^^

Rorschach

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ถึงจะบอกให้ทำใจ แต่ก็ต้องบอกว่า ยากมาก ๆ

แต่เริ่มเดิมที น้าต๋อย เป็นนักพากษ์อัจฉริยะอยู่แล้ว ความสามารถและประสบการณ์นับว่าไร้ผู้เทียบเทียม

การที่ น้าต๋อย ได้ให้เกียรติ์ มาพากษ์ เคโรโระ ก็นับว่าเป็นบุญของการ์ตูนซีรี่ย์นี้มาก ๆ แล้ว

ไม่รู้ด้วยเหตุผลอะไร จะเป็นจริงอย่างที่โรสออกมาบอกหรือปล่าวผมไม่ทราบ

แต่สิ่งสำคัญอย่างหนึ่งที่เห็นได้ชัด เคโรโระ "เสียอรรถรสในการชมโดนสิ้นเชิง"

แต่อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณ น้าต๋อย สำหรับเสียงพากษ์ที่ยอดเยี่ยม ที่ทำให้คนดูสนุกสนานและรู้สึกผ่อนคลาย ทำให้การ์ตูนเรื่องนี้ดูมีชีวิต ชีวา อย่างมาก ขอบคุณมาก ๆ ครับ (ถ้าเปลี่ยนใจก็กลับมาได้เสมอนะครับ ^^) กับอีกท่านที่เป็นคนให้เสียงพากษ์ สิบโทเคโรโระ ที่พากษ์ได้สุดยอดไม่แพ้กัน ทั้งสนุกสนาน ยียวน และน่ารักมาก ๆ ขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ

และก็ขอขอบคุณนักพากษ์ทุกคนที่ยังคงอยู่ ขอบคุณจากใจจริงครับ (รู้สึกจะเสียงของ กีโรโระ จะเป็นพี่จากพันธมิตรใช่มั้ยเนี่ย ^^)

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Rorschach

แล้วรู้สึก คนที่มาพากษ์แทน น้าต๋อย จะเป็นคนเดียวกับที่พากษ์เสียง เบจิต้า กะอีกหลาย ๆ ตัวละคร

ที่มักจะเป็นตัวโกง ไม่ก็เพื่อนคู่กันพระเอก จำได้ 55+

เสียงสิบโทเคโรโระ คนใหม่ ทำใจไม่ได้จริง ๆ ครับ ยังไง้ ยังไงก็ทำใจไม่ได้อ่าครับ T^T ฟังแล้วขนลุกอ่ะ ตลอดเลย

LARUKU

New Soldier
New Soldier
เห้ออออ.. ทำใจไม่ค่อยได้เหมือนกัน ตอนเค้าบอกวันแผ่นออกขายดีใจมาก พอได้ซื้อนี่หัวใจพองโต
แต่.. พอเปิดดู .. =[]= รับไม่ได๊ !!!!!!!!! >[]< กรี๊ด ปี๊ด แทบแตก ใจนี่ตกไปอยู่นิ้วหัวแม่โป้งอ่าค่าาา

ส่วนตัวพอรับกับเสียงคุรุรุได้ (แม้มันจะไม่ฮาเท่าน้าต๋อยก็เหอะ) แต่เสียงเคโรโระเนี่ย ให้ต๊ายย ให้ตายย ยังไงก็ทำใจให้รับได้เนี่ย ลำบากกกกก มากกกกกก คือ เสียงก็คล้าย ๆ คนเก่านะค่ะ แต่เสียงสูงไปหน่อย(ถึงขั้นมาก) พูดบางครั้งฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่องอ่าค่ะ มุขก็แบบว่า.. แต่เรื่องนี้ก็พอเข้าใจ ถ้าพากย์ไปอีกซักพักก็อาจจะเข้ามุขได้ดีก็ได้ และอีกอย่างคือ .. พูดเบา 555

ตอนแรกคิดว่าไม่อยากจะซื้อแผ่นต่อไปแล้ว แต่คิดไปคิดมา คนทำเค้าก็ตั้งใจทำเพื่อมาให้ผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ดูกัน ถ้าเค้าทำแบบเละ ๆ เทะ ๆ ก็ค่อยว่าไปอย่าง อีกอย่าง น้าต๋อยกับน้าตุ๊กก็คงมีเหตุสุดวิสัยจิง ๆ เห้อ..
เชื่อว่าก็ไม่มีใครอยากให้เปลี่ยนเสียงคนพากย์หรอก อีกอย่างช่วยกันซื้อ เผื่อจะเพิ่มเรตติ้งให้คนทำมีแรงใจทำต่อไป ไม่อยากให้หยุดอยู่ที่ภาค 7 (ตามทีลือ ๆ กันมา)

อย่างน้อยก็ยังดีใจที่เสียงพากย์คนอื่น ๆ ไม่เปลี่ยนไปด้วย -^^- ยังไงก็จะพยายามดูซ้ำ ๆ เพื่อให้ชินกับเสียงพากย์ใหม่ก็ละกัน ^^

Rorschach

LARUKU พิมพ์ว่า:
ยังไงก็จะพยายามดูซ้ำ ๆ เพื่อให้ชินกับเสียงพากย์ใหม่ก็ละกัน ^^

โอย ยากกกก! -[]-

มันด้วยองค์ประกอบหลายอย่าง ทำให้รู้สึกว่า ไอตัวเขียว ๆ ไม่ใช่สิบโทเคโรโระโดยสิ้นเชิง

ผมให้เลย 70 เปอร์เซ็นต์ คืออรรถรสในการชมที่หายไป

นี่ถ้าเปลี่ยนเสียงพากษ์ของ กิโรโระไปอีกคนนะ ผมเลิกดูแน่ ๆ

care086

คอบคุณจ้า

wicherapong

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ดู แล้ว มัน ยังไงๆ ก็ไม่รู้ นะ ขอรับ

KURURU966

สิบจัตวา โดโรโระ
สิบจัตวา โดโรโระ
เคโรโระรับได้คุรุรุรับไม่ได้ NO!!!

อ้า! โดนจนได้สิเรา อย่างนี้สนุกละ คุคุคุ

peekapton2540

คุรุรุชั่วน้อยลงทันตาเห็นเลยCrying or Very sad

แต่ทำใจซะเพื่อนเอ๋ยอะไรก็เป็นไปได้

โหลๆ ตอนนี้ผมอยู่ที่ไหนครับตอบผมด้วย แงงง----

https://www.facebook.com/kerorocaptan

keroro apso

หมุนๆ คุ๋คุคุ แท้ง กิ้ว คุคุ :/Keroro38:

keroro apso

เม้นผิดบอร์ด คุคุ คุคุ มีนๆ

ชื่อลายเซ็น..แอฟโฟร่ที่สุดในจักรวาล
..ถึงจะว่าแอฟโฟรมันแปลกๆแต่ชั้นก้แอฟโฟร่ที่สุดในจักรวาล..

Rorschach

ก็อย่างว่าหล่ะครับ ประเทศเรา กับประเทศญี่ปุ่นเค้า ให้ความสำคัญกับเรื่องพวกนี้ต่างกันโดยสิ้นเชิง

ทางนู้นเค้าเอาใจใส่เต็มที่ ทั้งการเอาใจใส่ในงาน และที่สำคัญ เอาใจใส่ "ลูกค้า"

มันต่างกันอย่างเทียบไม่ได้ ทางนู้นเค้าถึงประสบความสำเร็จมากกว่า

ญี่ปุ่นมองเป็นเรื่องความสำคัญ และการเอาใจใส่ ประเทศไทยมองเป็นเรื่องธุรกิจที่ทำเงินได้หรือไม่เท่านั้น นี่คือความเป็นจริงที่ ชาวไทยที่ชอบการ์ตูนต้องเผชิญ พูดบ้าน ๆ ก็ ถือว่าซวยจริง ๆ อ่าครับ ที่การ์ตูนดี ๆ ถูกครอบครองโดยบริษัทที่ทำเพื่อธุรกิจตนเอง และเงินเท่านั้น

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 2 จาก 6]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next