[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 2 จาก 6]

percussio

Keron Army Class 2
คนดูจะลดลงมั้ยหว่า ? เสียงเคโรโระ ไม่สดใส เหมือนใยแก้วเลย [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 1809182058
ไม่อยากจะคิดต่่อ เฮ้อ

mutsumi saburo

mutsumi saburo
จิตรกรสูงสุด
จิตรกรสูงสุด
แต่ก็ดีนะครับ ที่เ สียงอื่นไม่เปลี่ยน[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 1512376080

Keron Soldier

Keron Soldier
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
ส่วนตัวแล้ว... ตอนนี้เริ่มชินกับเสียงคนพากษ์ใหม่แล้ว ,เสียงเคโรโระก็ยังไม่เท่าไหร แต่เสียงคุรูรุนี่ดูฉลาดขึ้นผิดธรรมชาติ คงเป็นเพราะชินกับของเก่ามากกว่าครับ(ดูกันมาตั้ง 200+ ตอนแล้วนิ)

http://sites.google.com/site/keronmain/

kerowit

New Soldier
New Soldier
เสียอรรถรสไปเยอะน่าดู แต่ยังไงก็จะติดตามต่อไปครับ

Dorere 152

Dorere 152
ผู้ปิดผนึกฟาโรห์ในตำนาน
ผู้ปิดผนึกฟาโรห์ในตำนาน

ขอบคุณที่บอกครับ

[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 3181193751 แงแง[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 4074552528 เสียใจทำไมคุคุ[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 1608028015 นั่นดิ[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 1512376080 ก็คือว่า..... [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 613710765 พูดถึงนัทสึมิเหรอ

ANGOL_MOIS

ANGOL_MOIS
Keron Army Class 4
Keron Army Class 4
เอาเสียงของคูณอาคืนมา.............................................................

Jirara

Jirara
ทำใจไม่ได้ ดูตอนแรกไม่ถึงครึ่งต้องปิดก่อน ยังไม่ชิน [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 1809182058

oobonnoo

New Soldier
New Soldier
เป็นกำลังใจช่วยคับผมมมม สู้ๆ คับบบ กำลังติดเลยทีเดียววว >< เคโรรี่....

kar525

kar525
Keron Army Class 3
ขอบคุนคับที่บอก

นักสืบอวกาศ โคโกโร่

นักสืบอวกาศ โคโกโร่
น้าต๋อยไม่พากษ์เซงอย่างแรงเลย โท่ว!!!!!!

Fuuyuki

Fuuyuki
Keron Army Class 1

ไม่เปนไร

เราเข้าใจ น้าตํอยเปนคนมี style

http://www.google.co.th

umtell

umtell
New Soldier
New Soldier

แต่ตอนที่ 206 ที่ทุกคนเปลี่ยนสีกันหมดแล้ว ในฉากที่โดโรโระถูกมนุษย์ต่างดาวที่เหมือนไจแอนท์ยกตัวขึ้นมา พูดประมาณว่า เป็นแค่ชาวเคโรน เหมือนจะเป็นเสียงน้าต๋อยนะคับ คือประโยคเดียว หรือเราจะหูฝาดไป

kurukurukuru

kurukurukuru
เอาเลียงน้าต๋อยคืนมา คู้......คุคุคุคุ

หมุนๆ คุ๋คุคุ

chon

New Soldier
New Soldier
อยากให้เป็นเสียงเดิม ทำไมต้องเป็นเสียงของ สิบโทด้วยน๊าที่เปลี่ยนแล้วคำว่า "อะเด๊ะๆ"ที่ติดปากสิบโทไปไหนอะคิดถึงเสียงเดิม^^ [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 1608028015

Rorschach

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ถึงจะบอกให้ทำใจ แต่ก็ต้องบอกว่า ยากมาก ๆ

แต่เริ่มเดิมที น้าต๋อย เป็นนักพากษ์อัจฉริยะอยู่แล้ว ความสามารถและประสบการณ์นับว่าไร้ผู้เทียบเทียม

การที่ น้าต๋อย ได้ให้เกียรติ์ มาพากษ์ เคโรโระ ก็นับว่าเป็นบุญของการ์ตูนซีรี่ย์นี้มาก ๆ แล้ว

ไม่รู้ด้วยเหตุผลอะไร จะเป็นจริงอย่างที่โรสออกมาบอกหรือปล่าวผมไม่ทราบ

แต่สิ่งสำคัญอย่างหนึ่งที่เห็นได้ชัด เคโรโระ "เสียอรรถรสในการชมโดนสิ้นเชิง"

แต่อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณ น้าต๋อย สำหรับเสียงพากษ์ที่ยอดเยี่ยม ที่ทำให้คนดูสนุกสนานและรู้สึกผ่อนคลาย ทำให้การ์ตูนเรื่องนี้ดูมีชีวิต ชีวา อย่างมาก ขอบคุณมาก ๆ ครับ (ถ้าเปลี่ยนใจก็กลับมาได้เสมอนะครับ ^^) กับอีกท่านที่เป็นคนให้เสียงพากษ์ สิบโทเคโรโระ ที่พากษ์ได้สุดยอดไม่แพ้กัน ทั้งสนุกสนาน ยียวน และน่ารักมาก ๆ ขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ

และก็ขอขอบคุณนักพากษ์ทุกคนที่ยังคงอยู่ ขอบคุณจากใจจริงครับ (รู้สึกจะเสียงของ กีโรโระ จะเป็นพี่จากพันธมิตรใช่มั้ยเนี่ย ^^)

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Rorschach

แล้วรู้สึก คนที่มาพากษ์แทน น้าต๋อย จะเป็นคนเดียวกับที่พากษ์เสียง เบจิต้า กะอีกหลาย ๆ ตัวละคร

ที่มักจะเป็นตัวโกง ไม่ก็เพื่อนคู่กันพระเอก จำได้ 55+

เสียงสิบโทเคโรโระ คนใหม่ ทำใจไม่ได้จริง ๆ ครับ ยังไง้ ยังไงก็ทำใจไม่ได้อ่าครับ T^T ฟังแล้วขนลุกอ่ะ ตลอดเลย

LARUKU

New Soldier
New Soldier
เห้ออออ.. ทำใจไม่ค่อยได้เหมือนกัน ตอนเค้าบอกวันแผ่นออกขายดีใจมาก พอได้ซื้อนี่หัวใจพองโต
แต่.. พอเปิดดู .. =[]= รับไม่ได๊ !!!!!!!!! >[]< กรี๊ด ปี๊ด แทบแตก ใจนี่ตกไปอยู่นิ้วหัวแม่โป้งอ่าค่าาา

ส่วนตัวพอรับกับเสียงคุรุรุได้ (แม้มันจะไม่ฮาเท่าน้าต๋อยก็เหอะ) แต่เสียงเคโรโระเนี่ย ให้ต๊ายย ให้ตายย ยังไงก็ทำใจให้รับได้เนี่ย ลำบากกกกก มากกกกกก คือ เสียงก็คล้าย ๆ คนเก่านะค่ะ แต่เสียงสูงไปหน่อย(ถึงขั้นมาก) พูดบางครั้งฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่องอ่าค่ะ มุขก็แบบว่า.. แต่เรื่องนี้ก็พอเข้าใจ ถ้าพากย์ไปอีกซักพักก็อาจจะเข้ามุขได้ดีก็ได้ และอีกอย่างคือ .. พูดเบา 555

ตอนแรกคิดว่าไม่อยากจะซื้อแผ่นต่อไปแล้ว แต่คิดไปคิดมา คนทำเค้าก็ตั้งใจทำเพื่อมาให้ผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ดูกัน ถ้าเค้าทำแบบเละ ๆ เทะ ๆ ก็ค่อยว่าไปอย่าง อีกอย่าง น้าต๋อยกับน้าตุ๊กก็คงมีเหตุสุดวิสัยจิง ๆ เห้อ..
เชื่อว่าก็ไม่มีใครอยากให้เปลี่ยนเสียงคนพากย์หรอก อีกอย่างช่วยกันซื้อ เผื่อจะเพิ่มเรตติ้งให้คนทำมีแรงใจทำต่อไป ไม่อยากให้หยุดอยู่ที่ภาค 7 (ตามทีลือ ๆ กันมา)

อย่างน้อยก็ยังดีใจที่เสียงพากย์คนอื่น ๆ ไม่เปลี่ยนไปด้วย -^^- ยังไงก็จะพยายามดูซ้ำ ๆ เพื่อให้ชินกับเสียงพากย์ใหม่ก็ละกัน ^^

Rorschach

LARUKU พิมพ์ว่า:
ยังไงก็จะพยายามดูซ้ำ ๆ เพื่อให้ชินกับเสียงพากย์ใหม่ก็ละกัน ^^

โอย ยากกกก! -[]-

มันด้วยองค์ประกอบหลายอย่าง ทำให้รู้สึกว่า ไอตัวเขียว ๆ ไม่ใช่สิบโทเคโรโระโดยสิ้นเชิง

ผมให้เลย 70 เปอร์เซ็นต์ คืออรรถรสในการชมที่หายไป [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 3455573656

นี่ถ้าเปลี่ยนเสียงพากษ์ของ กิโรโระไปอีกคนนะ ผมเลิกดูแน่ ๆ

care086

คอบคุณจ้า

wicherapong

wicherapong
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ดู แล้ว มัน ยังไงๆ ก็ไม่รู้ นะ ขอรับ [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 2 3181193751

KURURU966

KURURU966
สิบจัตวา โดโรโระ
สิบจัตวา โดโรโระ
เคโรโระรับได้คุรุรุรับไม่ได้ NO!!!

peekapton2540

peekapton2540
Keron Army Class 5
Keron Army Class 5
คุรุรุชั่วน้อยลงทันตาเห็นเลยCrying or Very sad

แต่ทำใจซะเพื่อนเอ๋ยอะไรก็เป็นไปได้

https://www.facebook.com/kerorocaptan

keroro apso

keroro apso
หมุนๆ คุ๋คุคุ แท้ง กิ้ว คุคุ :/Keroro38:

keroro apso

keroro apso
เม้นผิดบอร์ด คุคุ คุคุ มีนๆ

Rorschach

ก็อย่างว่าหล่ะครับ ประเทศเรา กับประเทศญี่ปุ่นเค้า ให้ความสำคัญกับเรื่องพวกนี้ต่างกันโดยสิ้นเชิง

ทางนู้นเค้าเอาใจใส่เต็มที่ ทั้งการเอาใจใส่ในงาน และที่สำคัญ เอาใจใส่ "ลูกค้า"

มันต่างกันอย่างเทียบไม่ได้ ทางนู้นเค้าถึงประสบความสำเร็จมากกว่า

ญี่ปุ่นมองเป็นเรื่องความสำคัญ และการเอาใจใส่ ประเทศไทยมองเป็นเรื่องธุรกิจที่ทำเงินได้หรือไม่เท่านั้น นี่คือความเป็นจริงที่ ชาวไทยที่ชอบการ์ตูนต้องเผชิญ พูดบ้าน ๆ ก็ ถือว่าซวยจริง ๆ อ่าครับ ที่การ์ตูนดี ๆ ถูกครอบครองโดยบริษัทที่ทำเพื่อธุรกิจตนเอง และเงินเท่านั้น

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 2 จาก 6]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next