[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 3 จาก 6]

truerinizen

พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ

ดูไปนานๆ ผมว่ามันก็ฮาดีนะครับเคโรโระเวอใหม่ ก็มีอะไรแปลกๆเยอะทำให้ฮาได้อีกแบบ แต่อยากจะให้ไปรวมๆคอมมเ้นไปโพสแนะนำหน่อยอ่ะครับ ว่าอยากให้ตัวเคโรโระพากเสียงเวลา "โคโร้!!" อยากให้มันดูธรรมชาติกว่านี้หน่อย(แบบคนเก่าอ่ะครับ) จะดีมาก ส่วนคุรุรุ อยากให้คนพากใหม่ทำเสียง คุคุคุุคุ บ่อยๆนะครับเพราะไอ้ คุคุเนี่ยมันทำให้คุรุรุมีเอกลักษณ์ขึ้นมาทันที ไม่งั้นมันจะไปคล้ายแบบโดโรโระมากนะครับ (ไร้ตัวตน เพราะคุรุรุออกแบบคาแรคเตอให้ออกแนวโรคจิตเงียบๆอยู่แล้ว)

ความเห็นส่วนตัวน่ะ บ่นมากเกิน 555

miniamekun

Keron Army Class 2
เฮ้อ ดูรอบที่สามแล้ว แต่มันก็อึนๆอ่ะเนอะ

ทำใจลำบากเหมือนกันแฮะ เฮ้อ

สงสัยจังค่ะว่า ถ้ามีคอมเม้นจากคนดูไปเยอะๆแล้ว

เค้าจะมีการแก้ไขมั้ยน๊า

Rorschach

umtell พิมพ์ว่า:แต่ตอนที่ 206 ที่ทุกคนเปลี่ยนสีกันหมดแล้ว ในฉากที่โดโรโระถูกมนุษย์ต่างดาวที่เหมือนไจแอนท์ยกตัวขึ้นมา พูดประมาณว่า เป็นแค่ชาวเคโรน เหมือนจะเป็นเสียงน้าต๋อยนะคับ คือประโยคเดียว หรือเราจะหูฝาดไป

ไม่เหมือนหรอกครับ

แต่ใช่เลยตังหาก ที่พูดว่า "เป็นแค่ชาวเคโรน แต่กล้าดีนักนะแก..."

ชัวร์ เสียงน้าต๋อย ล้านเปอร์เซ็นครับ

เพื่อน ๆ ลองย้อนกลับไปดูนะ ตอนที่ 206 ช่วงนาทีที่ 5:30 เสียงน้าต๋อยชัวร์

แต่ก็... - -" มีประโยชน์อะไรหว่า แหะ ๆๆ T^T

Heineken

New Soldier
New Soldier
อ๋อ

"Я O Ж O R"

Kururu Sergeant

สิบเอก คุรุรุ
อ๊ากรับไม่ได้เลยแม้แต่ตัวเดียวววว

น้าต๋อยทำไมต้องหนีเราด้วยยย

clueankuea

New Soldier
New Soldier
ขอบคุณ จร้าา

oiuoiuty12

New Soldier
New Soldier
เสียงพากษ์แปลกจัง อยากได้ปกติมากกว่า

evolutionp

New Soldier
New Soldier
thx คาบบบ

kula_beauty

เคโรโระ ฟังเสียงแล้วไม่หลันล้าแบบเหมือนเก่าเลย ขอแบบ สดใสหลั่นล้าหน่วย
คูรูรุ แก่จังเสียง เอาเสียงคนที่พากย์ พ่อชินจัง หรือ ยมฑูตหัวหน้าหน่วยกองวิทยาการ มายูริก็ได้ เสียงฟัง กวนโอ๊ยดี

yhingja2

พี่คะทํายังไงละคะ

chokkid

New Soldier
New Soldier

เปลี่ยนใหม่ไปแล้วก็ดีครับ

เราแค่อย่าไปยึดติดกับภาพลักษณ์เดิมๆของเสียงพากษ์จะดีกว่า

Original Jap จริงๆ เคโรโระเสียงก็คล้ายๆแบบนี่หละ

aeaeae88

New Soldier
New Soldier
เพิ่งสมัครสมาชิกเข้ามาค่ะ แต่ชอบดูมากๆอ่ะ ติดมากเลย แต่เสียดายจัง คุรุรุ เสียงไม่กวนประสาทเหมือนเดิมเลยอ่ะ เคโรโระเองก้ไม่เหมือนเดิม เหมือนจะพูดเร็วไปนิสนะค่ะ อยากให้เหมือนเดิมจัง พยายามจะดูให้หนุกๆแล้ว แต่ดันชินกะเสียงแบบเดิมมาตลอด คิดถึงๆๆๆๆๆ น้าต๋อยอ่ะ กลัยมาเถอะนะ แงๆ

startangtong

New Soldier
New Soldier
อยากได้ เสียงเดิมๆๆๆๆๆ ไม่คุ้น หูเลยยยย

aeaeae88

New Soldier
New Soldier
คิดถึง คุคุ เสียงเดิมจังเลย

Joriri

คนพเนจร โจริริ
คนพเนจร โจริริ

แต่ดูๆไปก็ดูได้นะครับ เสียงน่ารักดี ^v^

Joriri Status
(ลายเซ็นใหญ่ไป Spoiler ได้เลยนะครับ)

http://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

Meruru

Keron Army Class 3
Keron Army Class 3
น้าต๋อย คนที่พูดและพากย์ เสียงคุรุรุ คนนั้นจะพากย์แต่โดราเอมอนหรอ

kimloveaoy

New Soldier
New Soldier
ซื้อมาไห้น้องเลย 2 แผ่น ทนเสียงไม่ไหวจริงๆ

บอกตรงๆเลยนะ ไม่ฮา ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

yhingja2

เสียงครุรุแก่ขึ้นนะนี่

Phanphut

สิบโท เคโรโระ
สิบโท เคโรโระ
คุคุคุคุคุคุคุคุคุคุคุค อันที่จริงอยากให้เสียง คุลูลุ กับ เคโรโระ/คนพากย์เหมือนเดิมอะ คุคุคุคุคุ อะ คุคุคุคุคุ

ชื่อลายเซ็น : วันวุ่นๆกับการต่อกันพลาของสิบโทเคโรโระ
เวลาแบบนี้ต้องต่อกันพลาสินะขอรับ
ไอของแบบนี้พังทิ้งไปให้หมดเลย ตอนนี้ต้องรุกรานเซ่
เคโร้--------------ม่าย กะ กันพลา
ไอแดงอะไรๆก็เอาแต่รุกราน แกตาย
หวาย! คุณสิบโทกลายเป็นซูเปอร์ชาวเคโรนไปแล้วคร้าบ

Rorschach

ผมว่าจริง ๆ แล้ว ที่ไม่ควรไปยึดติด คือเสียง original ของญี่ปุ่นมากกว่า
เห็นบอกว่าคนพากษ์คนใหม่ เสียงเหมือนต้นฉบับ
อย่างนั้นอย่างนี้
บอกได้เลยนะครับ ต่อให้เสียงเหมือนโคตร ๆ แค่ไหน ไม่มีศิลปะ ไม่มีทักษะ
ไม่มีความขี้เล่นในการพากษ์ ไม่รู้จักการพลิกแพลง ยังไงก็ห่วยครับ และที่สำคัญ
เสียงญี่ปุ่น ดูแล้วไงก็ไม่ฮาเท่าเสียงไทยแน่นอน

คนพากษ์เคโรโระ คนก่อน กับน้าต๋อย บอกตรง ๆ เสียงไม่เหมือนของญี่ปุ่นต้นฉบับเลย แต่จะบอกว่า
ดีกว่าเยอะครับ มุขของน้าต๋อย กับคนที่พากษ์เคโรโระคนก่อน เจ๋งกว่า น่ารักกว่า
กวนทีนกว่า มีศิลปะ มีทักษะ มีการแต่งเติมให้เกิดความสนุกสนาน รู้จักพลิกแพลงดันแปลงเสียงให้เข้ากับสถานการณ์ในเนื้อเรื่อง
สุดยอดกว่า
Original ของญี่ปุ่น เยอะเลยครับ

และที่สำคัญ คนพากษ์เคโรโระคนใหม่ บอกได้คำเดียวครับ หนวกหูมาก ๆ ครับ
ฟังแล้วบางทีก็ขนลุกครับ พูดแบบเปิดอก เสียงมันแอ๊บอ่าครับ แอ๊บฝืนให้มันแหลม ๆ
แล้วมันหนวกหูมากๆเลยครับ ทำให้เกิดความรำคาญได้อย่างไม่ยากเย็น

ส่วนคุรุรุ พอทำใจได้ เพราะคนที่พากษ์เคยทำผลงานออกมาค่อนข้างดี

สียงจะเหมือนไม่เหมือนต้นฉบับของญี่ปุ่น อย่าไปยึดติดครับ
อยู่ที่ฝีมือคนพากษ์บ้านเราต่างหากครับผม เสียงเหมือนต้นฉบับแล้วไง พากษ์ห่วย การ์ตูนก็เสียงอรรถรส ทำให้คนดูไม่มีความสุขในการรับชม

peaches

น่าเสียดาย คุ๊คุคุคุคุ

ใครสนใจโหลดเกม คลิ๊ก
ภาพเคลื่อนใหวที่ทำมาแจก คลิ๊ก

วู้วว กำจัดพวกเกรียน!!!!!!

march_za

New Soldier
New Soldier
อยากให้ น้าต๋อย เซมเบ้ ภาค คุรุรุ ต่อ

คุคู๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

phaynarak

Keron Army Class 1
Keron Army Class 1
บอกได้คำเดียว
'ห่วย!!!!'
ข้าน้อย ไม่ยอมมมม ข้าน้อย ไม่ยอมมมม ข้าน้อย ไม่ยอมมมม

timo

New Soldier
New Soldier
Rorschach พิมพ์ว่า:ผมว่าจริง ๆ แล้ว ที่ไม่ควรไปยึดติด คือเสียง original ของญี่ปุ่นมากกว่า
เห็นบอกว่าคนพากษ์คนใหม่ เสียงเหมือนต้นฉบับ
อย่างนั้นอย่างนี้
บอกได้เลยนะครับ ต่อให้เสียงเหมือนโคตร ๆ แค่ไหน ไม่มีศิลปะ ไม่มีทักษะ
ไม่มีความขี้เล่นในการพากษ์ ไม่รู้จักการพลิกแพลง ยังไงก็ห่วยครับ และที่สำคัญ
เสียงญี่ปุ่น ดูแล้วไงก็ไม่ฮาเท่าเสียงไทยแน่นอน

คนพากษ์เคโรโระ คนก่อน กับน้าต๋อย บอกตรง ๆ เสียงไม่เหมือนของญี่ปุ่นต้นฉบับเลย แต่จะบอกว่า
ดีกว่าเยอะครับ มุขของน้าต๋อย กับคนที่พากษ์เคโรโระคนก่อน เจ๋งกว่า น่ารักกว่า
กวนทีนกว่า มีศิลปะ มีทักษะ มีการแต่งเติมให้เกิดความสนุกสนาน รู้จักพลิกแพลงดันแปลงเสียงให้เข้ากับสถานการณ์ในเนื้อเรื่อง
สุดยอดกว่า
Original ของญี่ปุ่น เยอะเลยครับ

และที่สำคัญ คนพากษ์เคโรโระคนใหม่ บอกได้คำเดียวครับ หนวกหูมาก ๆ ครับ
ฟังแล้วบางทีก็ขนลุกครับ พูดแบบเปิดอก เสียงมันแอ๊บอ่าครับ แอ๊บฝืนให้มันแหลม ๆ
แล้วมันหนวกหูมากๆเลยครับ ทำให้เกิดความรำคาญได้อย่างไม่ยากเย็น

ส่วนคุรุรุ พอทำใจได้ เพราะคนที่พากษ์เคยทำผลงานออกมาค่อนข้างดี

เห็นด้วยทุกประการ

ตั้งแต่รู้ว่าเสียงพากย์เปลี่ยนก็ไม่ดูอีกเลย จนกระทั่งวันก่อนก็เปิดไปรับฟังเสียงพากย์สักหน่อย

จบ

เสียงคุรุรุพอรับได้ แต่เคโรโระนี่สุดๆ มันเป็นตัวเด่นที่ต้องพูดเยอะมาก แล้วพี่ตุ๊กพากย์ไว้เหนือชั้นมากๆ เป็นนักพากย์ที่เราชอบที่สุดด้วย พากย์เยี่ยมแทบทุกบท

ติดเสียงพากย์ไทยเรื่องนี้สุดๆ ไม่ใช่แค่เสียง แต่เอกลักษณ์การพูดทุกสิ่งทุกอย่างมันทำให้ตัวละครเด่นขึ้น ทำให้การ์ตูนสนุกขึ้น ดูเคโรโระแล้วมีความสุขสุดๆ

เห็นล่าสุดจากโรส

1.เสียงบรรยาย-คุรูรุ *น้าต๋อยได้แจ้งกับทางเราว่า
ต่อไปจะพากย์ให้เฉพาะเรื่องโดราเอมอนและการ์ตูนช่อง 9 เท่านั้น
และจะไม่พากย์การ์ตูนเรื่องอื่นอีก*
2.เสียงเคโรโระ *เป็นปัญหาภายในเกี่ยวกับตัวนักพากย์ ซึ่งคงอธิบายมากไม่ได้ แต่จำเป็นต้องเปลี่ยน*

ยังไงถ้าเปลี่ยนแปลงทั้งสองสามารถกลับมาพากย์เคโรโระต่อได้อีกจะตามไปดูอีกครั้ง ตอนนี้ฟังเสียงญี่ปุ่นไปก่อนและกัน ลาขาดกับพากย์ไทย

รักเคโรโระสี่ปีแรกมากๆ ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าจะไปกันได้ไม่ตลอดรอดฝั่งซะงั้น

miniamekun

timo พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยทุกประการ

ตั้งแต่รู้ว่าเสียงพากย์เปลี่ยนก็ไม่ดูอีกเลย จนกระทั่งวันก่อนก็เปิดไปรับฟังเสียงพากย์สักหน่อย

จบ

เสียงคุรุรุพอรับได้ แต่เคโรโระนี่สุดๆ มันเป็นตัวเด่นที่ต้องพูดเยอะมาก แล้วพี่ตุ๊กพากย์ไว้เหนือชั้นมากๆ เป็นนักพากย์ที่เราชอบที่สุดด้วย พากย์เยี่ยมแทบทุกบท

ติดเสียงพากย์ไทยเรื่องนี้สุดๆ ไม่ใช่แค่เสียง แต่เอกลักษณ์การพูดทุกสิ่งทุกอย่างมันทำให้ตัวละครเด่นขึ้น ทำให้การ์ตูนสนุกขึ้น ดูเคโรโระแล้วมีความสุขสุดๆ

เห็นล่าสุดจากโรส

1.เสียงบรรยาย-คุรูรุ *น้าต๋อยได้แจ้งกับทางเราว่า
ต่อไปจะพากย์ให้เฉพาะเรื่องโดราเอมอนและการ์ตูนช่อง 9 เท่านั้น
และจะไม่พากย์การ์ตูนเรื่องอื่นอีก*
2.เสียงเคโรโระ *เป็นปัญหาภายในเกี่ยวกับตัวนักพากย์ ซึ่งคงอธิบายมากไม่ได้ แต่จำเป็นต้องเปลี่ยน*

ยังไงถ้าเปลี่ยนแปลงทั้งสองสามารถกลับมาพากย์เคโรโระต่อได้อีกจะตามไปดูอีกครั้ง ตอนนี้ฟังเสียงญี่ปุ่นไปก่อนและกัน ลาขาดกับพากย์ไทย

รักเคโรโระสี่ปีแรกมากๆ ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าจะไปกันได้ไม่ตลอดรอดฝั่งซะงั้น

เชื่อว่า(เกือบ)ทุกคนที่บอกว่าเสียงเหมือนญี่ปุ่นมากขึ้น

มันก็เป็นเหตุผลอย่างนึงที่เอามาปลอบใจตัวเอง

เพราะส่วนตัวเป็นคนเริ่มดูเคโรโระเพราะเสียงพากย์

และเป็นคนที่บอกว่าเหมือนญี่ปุ่นมากขึ้น

เห็นด้วยกับทั้งสองท่านข้างบนนี้

เชื่อมั้ยคะ

ว่าดูซีซั่น 5 แค่ 2 รอบ เอ๊ะ น่าจะรอบครึ่งมากกว่า

(รอบแรกอยากรู้เรื่อง รอบสองลองทำใจ เพราะไม่อยากจากเคโรโระไป)

ยังไงก็อยากได้คนเดิมหง่ะ

คิดถึง "อะเด๊ะ "อะจ๊าาา" "ปัดธ่อ" ฯลฯ

เพราะเอาเข้าจริงๆไม่ได้ยึดติดกับเสียงญี่ปุ่น แต่ยึดติดกับเสียงพากย์ไทยมากกว่า

แซดใจ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 3 จาก 6]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next