[Guideline] ภาพตัดคมเฉียบ! พื้นหลังหลังโปร่งใส!

You are not connected. Please login or register

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Keron Soldier

เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน

ภาพตัดคมเฉียบ! พื้นหลังหลังโปร่งใส!

ตั้งหัวข้ออย่างกับหนังชื่อดังยังไงยังงั้นอีกเช่นเคยครับ พอดีเห็นภาพยศประจำตัวหลายๆ ท่านมีพื้นหลังสีขาวที่ไม่เข้ากับหน้าเว็บ (ของผมก็เช่นกัน ลองเปิดรูปยศผมในแท็บใหม่สิครับ ผมใส่สีพื้นหลังให้สีเดียวกับเว็บจะได้ดูเนียนๆ) วันนี้เรามีวิธีครับ

• โหลดโปรแกรม Paint.NET (โปรแกรมฟรีครับ ถ้าจะสนับสนุนก็บริจาคผ่านผม เอ๊ย! ผ่านเว็บผู้พัฒนานะครับ)
  • หลังจากนั้นก็เปิดโปรแกรม ,เปิดรูปที่ต้องการขึ้นมา (ผมขอใช้รูปท่าน KM ละกันครับ ไม่ต้องไปหาที่ไหนไกล)

• ส่วนประกอบโดยคร่าวๆ

• จากนั้นคลิกที่เครื่องมือ และกดไปตรงที่มีเฉดสีเยอะที่สุด และปรับแถบด้านบน(จริงๆ ไม่ต้องปรับก็ได้ครับ)

• กด Delete โลดเลยครับ
  • ในโปรแกรมตัดต่อจะเห็นพื้นหลังโปร่งใสเป็นสีขาว-เทาดังภาพ ทำขั้นตอนนี้ซ้ำไปเรื่อยๆ จนกว่าจะพอใจ

• บางที่ใช้เครื่องมือนี้อาจทำให้กินเนื้อภาพเข้าด้วย เราต้องส่งหน่วยพิเศษ เอ๊ย ใช้ ต่างหากครับ (จะเอาฮาไปถึงไหน ) ปรับซูม กด Ctrl และหมุนวงล้อเพื่อซูมครับ

• เสร็จแล้วครับ อาจปรับสี ปรับรูปให้ดูดีอีกหน่อย แล้วกดไฟล์>เซฟ (เลือกเป็นสกุล .PNG หรือที่รองรับพื้นหลังโปร่งใส)ครับ
ตอนแรกกะจะสอนเป็น Photoshop แต่กลัวว่าหลายๆ ท่านจะหาโปรแกรมมาลงไม่ได้ หรือ สลบคาคอมไปกับแถบเครื่องมือมากมายก่ายกองของโปรแกรมซะก่อน ยังไงเป็นอีกทางเลือกนึงนะครับ

รงณรงค์ใช้ปุ่ม Like ที่ด้านข้างโพส แทนการโพสขอบคุณ เข้าร่วม: กองบัญชาการภูมิภาค กองทัพเคโรน! โหวต: แนวปฏิบัติการใช้หุ่นเชิด พบเห็นโพสที่ผิดกฏ อย่าตอบโต้! คลิก"แจ้ง"เพื่อให้ผู้ดูแลทราบ

แก้ไขล่าสุดโดย Keron Soldier เมื่อ 6/1/2012, 17:48, ทั้งหมด 6 ครั้ง (Reason for editing : ปรับรูปแบบข้อความให้ไปในทางเดียวกัน)

http://sites.google.com/site/keronmain/

Kururu Sergeant

สิบเอก คุรุรุ
Photoshop ยากตรงไหนอ่ะออกจะง่าย ลองใช้นู่นๆนี่ๆก็เป็นแล้ว(เราใช้เป็นตั้งแต่ตอน ป.4(ป่าววะ)จนตอนนี้ ป.6 ใช้จน(เกือบและเกือบและเกือบบบบบ)เก่งแล้ว)

ปล.ภาพสุดท้ายโคดฮาเลยแทบตกเก้าอี้

napassakorn.keroro

ประธานาธิปบดีแห่งเคโรน
ประธานาธิปบดีแห่งเคโรน

รูปนี้ตลกดีนะ KM น่าจะใช้นะ

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)
Keroro Master (KM)
ทำไมต้องเอารูปผมมาทำด้วยเนี้ย เคโรโระหน้าเบี้ยวเลย
ว่าแต่โปรแกรมนี้ไม่เคยใช้มาก่อน เดี๋ยวต้องหาโหลดมาลองใช้บ้างแล้ว
ปล. +1 ให้ครับผม ^^

napassakorn.keroro พิมพ์ว่า:

รูปนี้ตลกดีนะ KM น่าจะใช้นะ

ไม่ไหวอะครับ ฮาเกิน

http://board.keroroth.com

kamolachatr.tamama

Keron Army Class 3
Keron Army Class 3
555+

la la la !!!!!!

mangol

โอมัวร์
โอมัวร์
รูปสุดท้ายนี่ อุ้ป!!! 555+ คุรูรุ (ถ่ายไว้ก่อนๆ)

Spoiler:

โอมัวร์ สารพัดรับจ้าง

ฝากไลค์เพจ แองโกล มัวร์ ด้วยนะคะ

nicepsyy

พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ
ขอบคุณ

ใครกด like ขอให้รวย

ลูลูช วี บริทาเนีย

ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส
ขอบคุณมากเลยละครับ +1 ให้เลย

palmzapalmza

สิบตรี กีโรโระ
สิบตรี กีโรโระ
ขอบคุณมากครับ รูปสุดท้าย ฮาดีครับ + 1 ให้ครับ

vampireblood

Keron Army Class 2
Keron Army Class 2
Good job

ENGINEERING

dewtorodo

รูปสุดท้ายฮามาก +1 ให้ครับ

I LOVE KERORO TH

undashing

Keron Army Class 4
Keron Army Class 4
รุปสุดท้าย เคโรโระ กวนสุดสุด

yes yes yes

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]