เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว

You are not connected. Please login or register

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์

ขอถามนะคะว่า เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าวคะ??? เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 13101_4a

Keron Soldier

เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
คุณถาม"หน่อย" ก็รอคุณ"หน่อย" มาตอบนะครับ เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว Keron%252520Soldier9
Spoiler:

http://sites.google.com/site/keronmain/

angol beer

angol beer
ราชาแห่งความหายนะ

เมื่อขอ มาเราก็จัดให้
วิธีการถ่ายรูปเก็บจากyoutube
1.หารูปภาพจากyoutube
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 1customm

2.กดปุ่ม PrtScr บนแป้นพิม

3.จากนั้นเข้าที่โปรแกรม photoscape
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 7custom

4.เข้าที่คำว่า แก้ไขรูปภาพ
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 8customy

5.เสร็จแล้วกดปุ่ม ctrl+v เพื่อวางรูปภาพ
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 9custom

6.จะได้รูปภาพที่เรากด PrtScr เอาไว้
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 11customo

7.จากนั้นเข้าที่คำว่าตัดภาพ
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 2customi

8.ลากกรอบมาคลุมรูปไว้แล้วกดที่คำว่าตัดภาพ
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 4custom

9.จะได้รูป
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 16909196

10.จากนั้นก็บันทึกเลยจ้า
เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 6custom

หวังว่าคงจะพอเข้าใจ
ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
คือว่าของเรามันเป็นโน๊ตบุ๊กแล้วมันไม่มีปุ้มนั้น จะทำยังไงดี โดโรโระ

angol beer

angol beer
ลองไปลองมา กด Fn ที่มุมล่างซ้ายของ notebook พร้อมกับ Prt Sc แล้วเซฟได้ทั้งหน้า ลองกด Fn+Prt Sc+Alt ก้อยังเซฟได้ทั้งหน้า ไม่ได้แต่รูปที่เราต้องการ

ปล เราไปก็อบมา

เอาเป็นว่าปุ่ม Print Screen หรือ Prt Sc มีอยู่ในทุกเครื่องครับ กดแล้วเปิดโปรแกรมเช่น Paint ก็ได้แล้วครอบแค่ส่วนที่ต้องการครับ

เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 92058770

เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว 116zu4

อ้อ ผมจะกำลังรงณรงค์เรื่องคำถามแล้ว ยังไงคราวหน้ารบกวนตั้งหัวกระทู้ให้สอดคล้องกับคำถามนะครับ ส่วนกระทู้นี้ผมเปลื่ยนหัวให้ละ และคำถามก็ถูกตอบแล้วผมขอล็อคเลยนะครับ

http://sites.google.com/site/keronmain/

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]