เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าว

You are not connected. Please login or register

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

mangol

โอมัวร์
โอมัวร์

ขอถามนะคะว่า เราสามารถถ่ายรูปจากเว็บ Youtube ได้หรือป่าวคะ???

Spoiler:

โอมัวร์ สารพัดรับจ้าง

ฝากไลค์เพจ แองโกล มัวร์ ด้วยนะคะ

Keron Soldier

เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
คุณถาม"หน่อย" ก็รอคุณ"หน่อย" มาตอบนะครับ
Spoiler:
ผมก็ไม่ทราบเช่นกัน ไม่เคยลองครับ

รงณรงค์ใช้ปุ่ม Like ที่ด้านข้างโพส แทนการโพสขอบคุณ เข้าร่วม: กองบัญชาการภูมิภาค กองทัพเคโรน! โหวต: แนวปฏิบัติการใช้หุ่นเชิด พบเห็นโพสที่ผิดกฏ อย่าตอบโต้! คลิก"แจ้ง"เพื่อให้ผู้ดูแลทราบ

http://sites.google.com/site/keronmain/

angol beer

ราชาแห่งความหายนะ

เมื่อขอ มาเราก็จัดให้
วิธีการถ่ายรูปเก็บจากyoutube
1.หารูปภาพจากyoutube

2.กดปุ่ม PrtScr บนแป้นพิม

3.จากนั้นเข้าที่โปรแกรม photoscape

4.เข้าที่คำว่า แก้ไขรูปภาพ

5.เสร็จแล้วกดปุ่ม ctrl+v เพื่อวางรูปภาพ

6.จะได้รูปภาพที่เรากด PrtScr เอาไว้

7.จากนั้นเข้าที่คำว่าตัดภาพ

8.ลากกรอบมาคลุมรูปไว้แล้วกดที่คำว่าตัดภาพ

9.จะได้รูป

10.จากนั้นก็บันทึกเลยจ้า

หวังว่าคงจะพอเข้าใจ
ไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ

ห่

mangol

โอมัวร์
โอมัวร์
คือว่าของเรามันเป็นโน๊ตบุ๊กแล้วมันไม่มีปุ้มนั้น จะทำยังไงดี โดโรโระ

Spoiler:

โอมัวร์ สารพัดรับจ้าง

ฝากไลค์เพจ แองโกล มัวร์ ด้วยนะคะ

angol beer

ลองไปลองมา กด Fn ที่มุมล่างซ้ายของ notebook พร้อมกับ Prt Sc แล้วเซฟได้ทั้งหน้า ลองกด Fn+Prt Sc+Alt ก้อยังเซฟได้ทั้งหน้า ไม่ได้แต่รูปที่เราต้องการ

ปล เราไปก็อบมา

ห่

Keron Soldier

เอาเป็นว่าปุ่ม Print Screen หรือ Prt Sc มีอยู่ในทุกเครื่องครับ กดแล้วเปิดโปรแกรมเช่น Paint ก็ได้แล้วครอบแค่ส่วนที่ต้องการครับ

อ้อ ผมจะกำลังรงณรงค์เรื่องคำถามแล้ว ยังไงคราวหน้ารบกวนตั้งหัวกระทู้ให้สอดคล้องกับคำถามนะครับ ส่วนกระทู้นี้ผมเปลื่ยนหัวให้ละ และคำถามก็ถูกตอบแล้วผมขอล็อคเลยนะครับ

รงณรงค์ใช้ปุ่ม Like ที่ด้านข้างโพส แทนการโพสขอบคุณ เข้าร่วม: กองบัญชาการภูมิภาค กองทัพเคโรน! โหวต: แนวปฏิบัติการใช้หุ่นเชิด พบเห็นโพสที่ผิดกฏ อย่าตอบโต้! คลิก"แจ้ง"เพื่อให้ผู้ดูแลทราบ

http://sites.google.com/site/keronmain/

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]