[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 4]

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)

สิ้นสุดกิจกรรมแล้ว
4/1/2555

[Available Now]
กิจกรรมครั้งที่ 8 Merī Kurisumasu de Arimasu (Merry Christmas)

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆทุกคนเข้าสู่กิจกรรมครั้งที่ 8.1 "ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม"
สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้เป็นเกมที่เล่นง่ายๆ ไม่ยุ่งยากและไม่ซับซ้อนขอเพียงแค่
เพื่อนๆทำตามกฏก็จะเล่นได้ไม่ยากขอรับ เอาหละ เรามาเริ่มกันเลย ^^

วิธีเล่น
  1. นำรหัสกิจกรรมที่ได้รับจากข้อความส่วนตัวไปใส่ในช่อง "รหัสกิจกรรม" แล้วกดเข้าร่วมกิจกรรม
  2. เลือกซองเคโรโระที่ชอบขึ้นมา 1 ซอง โดยการคลิกที่ซองนั้นๆ

เงื่อนไขการเล่น
  • ต้องมี "รหัสกิจกรรม" เท่านั้นจึงจะสามารถเข้าร่วมได้
  • สมาชิกที่ร่วมเล่นจะสามารถเลือกซองเคโรโระได้แค่วันละ 1 ครั้งเท่านั้น
  • เมื่อสมาชิกเลือกซองเคโรโระไปแล้ว จะสามารถเลือกได้อีกครั้งโดยต้องรอให้ผ่านวันที่เล่น หรือถึงเวลา 0.00 น. ของอีกวันไปก่อน

การนับคะแนน
  • หากเพื่อนๆเลือกได้ "กล่องของขวัญ" จะได้รับแต้มสะสม 1 คะแนน
  • หากเพื่อนๆเลือกได้ "หน้าทามามะ" จะได้รับแต้มสะสม 0 คะแนน

(จะมีโอกาศได้อย่างละ 50%)

รางวัล
เมื่อถึงวันสิ้นสุดกิจกรรมหรือวันที่ 4 มกราคม 2555 จะทำการรวบรวมคะแนนสะสมของสมาชิกทั้งหมด
และแจกรางวัลให้กับผู้ที่มีคะแนนสะสมมากที่สุด 3 ท่านแรก

รางวัลผู้ได้คะแนนมากที่สุด ลำดับที่ 1
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Gold_medal
เหรียญทองเคโรโระซานต้า [ Keroro Santa Gold Medal ]

รางวัลผู้ได้คะแนนมากที่สุด ลำดับที่ 2
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Silver_medal
เหรียญเงินเคโรโระซานต้า [ Keroro Santa Silver Medal ]

รางวัลผู้ได้คะแนนมากที่สุด ลำดับที่ 3
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Copper_medal
เหรียญทองแดงเคโรโระซานต้า [ Keroro Santa Copper Medal ]

ถึงเพื่อๆสมาชิกทุกคน
ถ้าหากเพื่อนๆสมาชิกท่านใดที่ร่วมเล่นกิจกรรมนี้แล้ว และพบปัญหาต่างๆที่ดูผิดปกติ
เช่น คลิกแล้วไม่ไป หรือ ทำถูกตามวิธีแล้วแต่ไม่ทำงาน ก็ขอให้แจ้งไว้ในกระทู้นี้เลยนะครับ
เพราะผมก็พึ่งทำมันเป็นครั้งแรกและอาจจะมีผิดพลาดได้ ถ้าแจ้งเข้ามาจะได้แก้ไขให้ครับผม

หมายเหตุ :

• สมาชิกที่เข้าร่วมกิจกรรมนี้ทั้งหมดจะได้รับ ค่าประสบการณ์ : 100 คะแนน (ไม่ว่าจะชนะหรือแพ้)
  • หากไม่สามารถเข้าเกมได้หรือเข้าแล้วค้าง ให้ดาวน์โหลด http://get.adobe.com/flashplayer/ มาติดตั้งก่อนนะขอรับ
  • บางครั้งตัวเกมจะตอบสนองช้าเล็กน้อยนะขอรับ ยังไงพอกดแล้วก็ให้รอสักครู่นะขอรับ ^^
  • ชื่อกิจกรรม "Merī Kurisumasu de Arimasu" เป็นอักษรโรมะจิหมายถึง สุขสันต์วันคริสต์มาสขอรับกระผม
  • กิจกรรมจะมี 2 ช่วงแบ่งออกเป็นกิจกรรมครั้งที่ 8.1 และ 8.2 นะขอรับ ^^
  • ไม่เข้าใจตรงไหนหรืออยากแนะนำอะไรก็โพสบอกกันได้นะครับ ^^
  • สิ้นสุดกิจกรรมและรวบรวมคะแนนสะสม วันที่ 04/01/2555 เวลา 18.30 น. (อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้)

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Mysign-1

แก้ไขล่าสุดโดย Supernova (KM) เมื่อ 17/2/2012, 14:45, ทั้งหมด 20 ครั้ง

http://board.keroroth.com

Dashishi indid756

Dashishi indid756
Co-Administrator
Co-Administrator

จัดเร็วจริง นึกว่าจะรอวันนที่ 25 Surprised
ขอร่วมกิจกรรม

ชื่อลายเซ็น: กองร้อยเคโรโระจากอวกาศ
Kuru ######### Kuru Tama######### Tama
Kero ######### Kero Giro ######### Giro Doro ######### Doro

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Realtest

แก้ไขล่าสุดโดย Dashishi indid756 เมื่อ 13/12/2011, 20:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Dashishi indid756 พิมพ์ว่า:จัดเร็วจริง นึกว่าจะรอวันนที่ 25 Surprised

กิจกรรมจะมี 2 ช่วงขอรับ ช่วงแรกจะจัดไปถึงใกล้ๆคริสมาส และช่วงที่สองกะว่าจะจัดยาวไปถึงปีใหม่เลยขอรับ
พอดีว่าพึ่งคิดกิจกรรมดีๆออกเมื่อกี้ เกรงว่าจะลืมซะก่อนก็เลยจัดซะเลยขอรับ

ไม่รู้ว่าจะถูกใจกันหรือเปล่า ยังไงคุณ Dashishi ก็อย่าลืมมาร่วมด้วยกันนะขอรับ ^^

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Mysign-1

Keron Soldier

Keron Soldier
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน

ลงทะเบียนเล่นกิจกรรมด้วยครับ

[สปอย] Merī Kurisumasu de Arimasu เป็นชื่อตอนที่ 243 ครับ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 00u31 รงณรงค์ใช้ปุ่ม Like ที่ด้านข้างโพส แทนการโพสขอบคุณ [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 00u31 เข้าร่วม: กองบัญชาการภูมิภาค กองทัพเคโรน! [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 00u31 โหวต: แนวปฏิบัติการใช้หุ่นเชิด [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 00u31 พบเห็นโพสที่ผิดกฏ อย่าตอบโต้! คลิก"แจ้ง"เพื่อให้ผู้ดูแลทราบ [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 00u31
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Untitled%2520%25284%2529

แก้ไขล่าสุดโดย Keron Soldier เมื่อ 13/12/2011, 20:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง

http://sites.google.com/site/keronmain/

Keron Soldier พิมพ์ว่า:[สปอย] Merī Kurisumasu de Arimasu เป็นชื่อตอนที่ 243 ครับ
ชื่อกิจกรรมคล้ายๆชื่อตอนขอรับ แต่คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเนื้อหาในตอนนั้นนะ [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 13039_1a

เพิ่มเติมนิดนึงนะขอรับ สำหรับสมาชิกท่านใดที่ต้องการเข้าร่วมในกิจกรรมครั้งนี้ขอให้ลงชื่อ
โดยการโพสไว้ในกระทู้นี้ก่อนนะขอรับ อาจจะบอกไว้ว่า "ขอเข้าร่วมกิจกรรม" ก็ได้ขอรับ
เพราะพึ่งนึกขึ้นได้ว่ากิจกรรมในครั้งนี้ต้องมีการยืนยันสมาชิกด้วย เพื่อไม่ให้เป็นสมาชิกที่เข้าร่วม
ต้องรอจึงมาบอกก่อนนะขอรับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย Supernova (KM) เมื่อ 13/12/2011, 20:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง

angol beer

angol beer
ราชาแห่งความหายนะ
ราชาแห่งความหายนะ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Imgห่

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Img

Dororo

Dororo
สิบจัตวา โดโรโระ
สิบจัตวา โดโรโระ

มาเร็วจัง พรุ่งนี้มีสอบด้วย -...-

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Wsw5dba6 [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม KbCaP [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Q7PY <<< เกียวไมเนี้ย
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Dororo1

suknakron

suknakron
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ขอร่วมด้วยล่ะกัน
ปล. ไม่ได้มานานเปลี่ยนไปเยอะเมื่อกัน

napassakorn.keroro

napassakorn.keroro
ประธานาธิปบดีแห่งเคโรน
ประธานาธิปบดีแห่งเคโรน

I want to join this activity
ข้ร่กิด้นะ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Attachment

kamolachatr.tamama

Keron Army Class 3

ขอเข้าร่วมด้วยนะ

la la la !!!!!! [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Keroro_8_tamama

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์

ขอเข้าร่วมกิจกรรมด้วยนะคะ ทามามะ

Spoiler:
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 418253_373299716013466_301646613178777_1503406_1235695560_n
โอมัวร์ สารพัดรับจ้าง [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Ic_01

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม M3ok9

ฝากไลค์เพจ แองโกล มัวร์ ด้วยนะคะ [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 13039_5a [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 13039_5a

เนื่องจากวางผมมีปัญหาในการทำกิจกรรมเล็กน้อยบวกกับเวลาที่มีอันน้อยนิด และคาดว่าคงไม่เสร็จทันวันนี้แน่นอน
อย่างไรก็ตามผมขอเลื่อนวันเปิดกิจกรรมเป็นวันที่ 15 ธันวาคม เวลา 18.00 น. นะขอรับ

ต้องขออภัยสมาชิกทุกคนที่รอมา ณ ที่นี่ด้วยขอรับ [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 13039_2a

Kururu Sergeant

Kururu Sergeant
สิบเอก คุรุรุ
สิบเอก คุรุรุ
ร่วมด้วยเน้อ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Kururubaby

สิบตรี กิโรโระ Giroro

สิบตรี กิโรโระ Giroro
Keron Army Class 5
Keron Army Class 5
ขอร่วมด้วยครับ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 13139_1a อะ.. อ๊า.. นัทสึมิ
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Girorocryอะ.. จ๊ากกก ~
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Girororage ฮึ้ย ~ นี่มันอะไรกัน
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Giroroyell แก ! ทำอะไรของแกเนี่ย หะ!
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Girorobody เฮอะ ! มองอะไรไม่ทราบ
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Redshadowbody กิโระ กิโระ กิโระ กิโระ กิโระ กิโระ กิโระ กิโระ
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 179anigif

boomthestar2541

boomthestar2541

เล่นยังไงคับงง

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Ic_34 [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Ic_36 [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Ic_41 [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-keroro [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-tamama [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-giroro [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-kururu [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-dororo

https://www.facebook.com/bigboom2541

fafakung00

fafakung00
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
หรัสกิจกรรม เอาตรงไหนอะคับ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 175anigif

หน๊อยแหนะแก !!

fafakung00

fafakung00
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ขอเข้าร่วมกิจกรรมด้วยคนคับ

ช่ายส่งไปอย่างงี้ปะคับ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 175anigif

หน๊อยแหนะแก !!

Giroro

Giroro
สิบตรี กีโรโระ
สิบตรี กีโรโระ
ขอร่วมกิจกรรมด้วยคนค๊าบ กิโรโระ

หยุดปั๊มกันได้แล้วเจ้างั่งหัดพิมอะไรที่มันดีๆหน่อย

boomthestar2541 พิมพ์ว่า:เล่นยังไงคับงง

มีวิธีเล่นเขียนบอกไว้แล้วขอรับ ไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามมาเป็นข้อๆก็ได้ขอรับ จะได้บอกถูก ^^

fafakung00 พิมพ์ว่า:ขอเข้าร่วมกิจกรรมด้วยคนคับ
ช่ายส่งไปอย่างงี้ปะคับ

ใช่แล้วขอรับ และรบกวนอย่าโพสข้อความเบิ้ลนะขอรับ ให้ส่งมาโพสเดียวก็พอขอรับ

Giroro พิมพ์ว่า:ขอร่วมกิจกรรมด้วยคนค๊าบ กิโรโระ

ได้ขอรับ รอสักครู่นะขอรับ ^^

pongsakorn.wiwatwitaya

pongsakorn.wiwatwitaya
Keron Army Class 4
Keron Army Class 4
ขอร่วมกิจกรรม ครับ คุคุ คุรูรุ

nicepsyy

nicepsyy
พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ

"ขอร่วมกิจกรรม"

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Dororo1
ใครกด like ขอให้รวย

เข้าไม่ได้อะค่ะ

la la la !!!!!! [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Keroro_8_tamama

jibikeroro

jibikeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
เข้าร่วมด้วยครับ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม 150
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Images?q=tbn:ANd9GcQy2ne8lualQKqovhaAL_0roKbYyvCX7iujxFxyICeFX_J_o30REQ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-keroro[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-tamama[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-giroro[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-kururu[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Flying-board-dororo

kamolachatr.tamama พิมพ์ว่า:เข้าไม่ได้อะค่ะ

ได้ทำการส่งรหัสสำหรับเข้ากิจกรรมไปให้แล้วนะขอรับ กรุณาดูที่ข้อความส่วนตัว
หรือเข้าไปที่ http://board.keroroth.com/privmsg?folder=inbox

Pururuja

Pururuja
หัวหน้าพยาบาลพุรูรุ
หัวหน้าพยาบาลพุรูรุ
ขอเข้าร่วมกิจกรรมคะ
ทำไมได้รหัสช้าจังคะ
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Ic_15

[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม U17kM
ฝากเว็บด้วยคะ
https://www.facebook.com/PururuhawhnaPhyabalPhuRuRu
[END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Keroroangry [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Giroroyell [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Tamamapsychoangry [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Kururuscared [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Dororodoubt [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Joriri2 [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Pururu2 [END] กิจกรรมครั้งที่ 8.1 ลุ้นโชคเปิดซองเคโรโระ ขอรับกระผม Keron%2520Soldier2

แก้ไขล่าสุดโดย Pururuja เมื่อ 15/12/2011, 21:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง

https://www.youtube.com/channel/UCLYZrZAzVre0ltwisyUnxyg

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 4]

ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next