[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง ภาค 2

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : 1, 2  Next

สำหรับกิจกรรมนี้ อยากให้คะแนนผู้จัดทำเท่าไหร่
[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_l1082%[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_r10 82% [ 27 ]
[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_l103%[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_r10 3% [ 1 ]
[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_l1012%[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_r10 12% [ 4 ]
[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_l103%[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_r10 3% [ 1 ]
[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_l100%[ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 Vote_r10 0% [ 0 ]
ผลโหวตทั้งหมด : 33

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)
สิ้นสุดกิจกรรมแล้วครับ โดยมีผู้เข้าร่วมทั้งหมด 7 ท่าน เช่นเคยอีกแล้ว
รู้สึกว่าคำถามในกิจกรรมนี้ผมจะตั้งยากจนเกินไป จึงทำให้ไม่มีใครได้เต็ม
และจำนวนผู้เข้าร่วมน้อยกว่ากิจกรรมก่อน เอาเป็นว่ากิจกรรมคราวหน้า
ผมจะลองเปลี่ยนแนวดู เป็นอะไรก็ต้องมาติดตามกัน เอาหละมาดูผู้ชนะกัน ^^

รางวัลชนะเลิศ 5 ท่าน

ได้รับรางวัล : [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 02meda10 [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 03meda10
ได้รับค่าประสบการณ์ : 100 คะแนน

ลำดับที่ 1 : Dashishi indid756
ได้รับ 9/10 คะแนน และ โบนัส 84 ข้อ

ลำดับที่ 2 : Giroro
ได้รับ 9/10 คะแนน และ โบนัส 24 ข้อ

ลำดับที่ 3 : Sorawit Youngmee
ได้รับ 8.5/10 คะแนน และ โบนัส 6 ข้อ

ลำดับที่ 4 : Doruru
ได้รับ 7.5/10 คะแนน และ โบนัส 0 ข้อ

ลำดับที่ 5 : Dororo
ได้รับ 8/10 คะแนน และ โบนัส 8 ข้อ

รางวัลรองชนะเลิศ 2 ท่าน
ได้รับรางวัล : [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 02meda10
ได้รับค่าประสบการณ์ : 200 คะแนน

ที่ 6 คือ Joriri ได้รับ 4/10 คะแนน และ โบนัส 30 ข้อ
ที่ 7 คือ Garuru ได้รับ 3.5/10 คะแนน และ โบนัส 14 ข้อ

เฉลยของคำถามจำนวน 10 ข้อ

1. เทพแห่งการทำลายล้างในตำนาน คิรุรุ เคยทำลายดาวเคราะห์มาแล้วกี่ดาว
    ตอบ 138 ดวง

2. ในตอนที่พ่อกับแม่ของโมโมกะ แย่งชิงวิ่งสองคนสามขากับโมโมกะ มีหนี้ที่ต้องจ่ายสำหรับค่าใช้จ่ายทั้งหมดหักลบแล้วเป็นจำนวนกี่เยน
    ตอบ 1,296,357,214,503 เยน

3. เครื่องมือที่ใช้ควบคุมระยะห่างโดยการช๊อตที่ปลอกคอของ นัทสึมิ ในตอนที่ถูกเคโรโระแปลงให้เป็นสุนัข มีชื่อว่าอะไร
    ตอบ ไฮเปอร์โค้ดเลสลีด

4. จากข้อก่อนหน้านี้ เคโรโระให้ทำอย่างไร นัทสึมิ จึงจะกลับร่างเดิมได้
    ตอบ หมุนตัวสามรอบ แล้วก็เห่า โฮ่ง

5. แก๊งที่สาวๆทั้ง 4 คนได้ร่วมกันก่อตั้งขึ้นโดยมี มัวร์ โมโมกะ นัทสึมิ โคยุกิ ได้ตั้งทีมที่มีชื่อว่าอะไร
    ตอบ มัวร์ พีช ซัมเมอร์ สโนว์

6. คำพูดใดที่ พุรุรุ ได้ยินแล้วถึงกับเกิดอาการช๊อคไปเลย ( อาการคร้ายๆโดโรโระ )
    ตอบ "ยัยป้า" ถูกเรียกโดย ทามามะ กับ คาราระ และ "ท่านน้า" ถูกเรียกโดย มัวร์

7. ในตอนที่กิโรโระ ได้ถูกแต่งตั้งให้เป็นหัวหน้ากองร้อยกิโรโระ แลัวต้องลาจากกับเพื่อนๆและนัทสึมิ
    คำพูดของนัทสึมิ ที่พูดทิ้งท้ายแล้วกิโรโระไม่ได้ยิน และต้องจากไปก่อน คือคำที่นักสึมิจะพูดว่าอะไร
    ตอบ "คงจะรู้สึกใกล้ชิดได้พอๆกับชาวต่างชาติหน่ะ"

8. จากข้อก่อนหน้านี้ ดาวเคาะห์ที่กิโรโระต้องไปรุนราน มีชื่อว่าอะไร
    ตอบ ดาวเคราะห์ เนกาตอน

9. ในตอนที่ฟุยูกิ ได้เอาเคโระบอลมาเล่น แล้วได้เปิดใช้งานเกม ผจญภัยเสมือนจริง ที่มีการเชื่อมต่อกันเน็ตอวกาศ
    มีใบเสร็จค่าบริการส่งมาถึงเป็นเงินกี่ คิวบิด
    ตอบ พันล้านคิวบิด หรือ 1,000,000,000 คิวบิต

10. มีอยู่ตอนนึกที่ฟุยุกิสอนเรื่องสุภาษิตที่ถูกต้องให้กับมัวร์ จากคำถามที่ว่า "ผู้อ่อนแอต้องเป็นเหยื่อผู้เข้มแข็ง หมายถึงอะไร"
    มัวร์ตอบว่าอะไร ( ซึ่งเป็นคำตอบที่ผิดด้วย )
    ตอบ ชาติมั่งคั่งทหารเข้มแข็ง?

หมายเหตุ :

• สมาชิกที่เข้าร่วมกิจกรรมนี้ทั้งหมดจะได้รับ ค่าประสบการณ์อีกคนละ : 200 คะแนน (ไม่ว่าจะชนะหรือแพ้)
  • เมื่อสมาชิกตอบคำถามได้คะแนนเท่ากัน จะไปนับที่คำถามโบนัส เพื่อจัดลำดับ
  • มีสมาชิกเข้าร่วม 7 คนแจก 10 รางวัล รางวัลที่ยังไม่ได้แจกถือว่าเป็นโมฆะ

แก้ไขล่าสุดโดย Supernova (KM) เมื่อ 2/7/2011, 07:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง

http://board.keroroth.com

Garuru

Garuru
ร้อยโท การูรุ

อย่างน้อยก็ได้ที่ 7 [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 3181193751 พอดีรีบเลยไม่ได้ตอบหลายข้อ

Dororo

Dororo
สิบจัตวา โดโรโระ
ที5อีกแล้ว ผมว่าสะวันคงต้องตก มาค้างล่างแน่ ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

Keron Soldier

Keron Soldier
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน

หว้า ไปตจว.ตั้ง 3 วัน อดเลยครับ พยายามจะส่งคำตอบผ่านมือถือ แต่กดไม่ได้... Crying or Very sad

http://sites.google.com/site/keronmain/

Arrior

Keron Army Class 4
Owa Owa

https://facebook.com/Arrior

Giroro

Giroro
สิบตรี กีโรโระ
คุณ Dashishi indid756

ไปหามาจากไหนอะครับ เยอะจริงๆ คงจะดูตั่งแต่ตอนที่1เลยมั่งนั้น - -*

Doruru

Doruru
ที่ 4 ก็ยังดี [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 1608028015

Doruru

Doruru
อยากให้จัดอีกอะคับ [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 1608028015 [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 1608028015 [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 1608028015

Joriri

Joriri
คนพเนจร โจริริ
คนพเนจร โจริริ
มีสมาชิกเข้าร่วม 7 คนแจก 10 รางวัล รางวัลที่ยังไม่ได้แจกถือว่าเป็นโมฆะ

อ๊ะ อ่าว .... ผมก็ส่งไปนะ T^T

https://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

Joriri พิมพ์ว่า:มีสมาชิกเข้าร่วม 7 คนแจก 10 รางวัล รางวัลที่ยังไม่ได้แจกถือว่าเป็นโมฆะ

อ๊ะ อ่าว .... ผมก็ส่งไปนะ T^T

ต้องขออภัยด้วยครับ พอดีผมลืมลงรางวัลให้ ตอนนี้ลงให้แล้วนะครับ ^^

Garuru

Garuru

เเล้วกิจกรรมครั้งต่อไปมาตอนไหนหรอคับ

Garuru

Garuru

....ไม่มีใครตอบเลย [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 2552475539

Giroro

Giroro

Garuru พิมพ์ว่า:....ไม่มีใครตอบเลย [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 2552475539

รีบไปไหนละครับ ถ้ามีเด๊ยวก็รู้เองแหละครับ ^^ ฮ่าๆๆ

โคยูกิ <Koyuki>

โคยูกิ <Koyuki>
ToTหาคำตอบไม่เจอ [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 3181193751

Giroro พิมพ์ว่า:
Garuru พิมพ์ว่า:....ไม่มีใครตอบเลย [ประกาศผล] ผู้ชนะจากกิจกรรม ตอบคำถามหาผู้ที่ชื่นชอบ การ์ตูน Keroro ตัวจริง  ภาค 2 2552475539

รีบไปไหนละครับ ถ้ามีเด๊ยวก็รู้เองแหละครับ ^^ ฮ่าๆๆ

^^ ก็ตามนั้นแหละครับ เข้ามาดูหน้าเว็บทุกวัน ถ้าผมจัดก็จะมีขึ้นประกาศครับผม
เพราะตอนนี้ยุ่งๆเรื่องเรียนด้วย และก็กำลังหากิจกรรมที่ไม่เดิมๆ และก็สนุกๆ
ให้เพื่อนๆสมาชิกได้ร่วมเล่นกันจะได้ไม่เบื่อครับผม Very Happy

Garuru

Garuru

พอดีบางวันผมไม่ได้ออนนะคับ

Nabebe

Nabebe
Keron Army Class 2

ลืมตอบ

Nabebe

Nabebe

เล่นปะเค

Dororo

Dororo
Kiruru นิ อาวุโบราณขอชาวเคโรน ออกมาแล้ว

Garuru

Garuru
เพื่อนผมเอง

Nabebe

Nabebe
kiruru

Natsumi

Natsumi
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ผลสุดท้ายก็ไม่ได้เล่นกิจกรรม TT3TT
การบ้านคือยาพิษชั้นเลิศ[แต่ไม่มีการบ้านก็ไม่คะแนนละนะ]
- -+ฝากไว้ก่อนเถอะโอราฬ

MoMoka

MoMoka
อดเลยค่ะมาไม่ทัน ไม่รู้ว่ามีเว็ปนี้ ก็ต้องรอ กิจกรรม ใหม่ ค่ะ

Dororo

Dororo
มี โมโมะกะแล้ว เคโรรี่....

Garuru

Garuru
คุณโมโมกะที่นี้มีฟูยูกิหลายคนนะคับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 2]

ไปที่หน้า : 1, 2  Next