[END] กิจกรรมครั้งที่ 10 ตอบคำถามเกี่ยวกับ เคโรโระ The Movie 1 - 4 และ ตอนพิเศษ - Page 3

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 3 จาก 6]

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ส่งไปแล้วนะ คุ คุ คุ ( ตอบไป 29 ข้ออีก 1 ไม่รู้ ทามามะ )

ohmza501

ohmza501
Keron Army Class 1
ผมไม่รู้ข้อ 8กับ17 อ่ะ ยาก555

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
8 ผมได้นะแต่ผมต้องฟังหลายรอบมาก ๆ แบบพูดเร็วมาก แต่ 17 นี่แหละยากไม่่รู้ ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

ohmza501

ohmza501
ผมยังไม่รู้ ข้อ8 กับ17 สักที ที่จริงเจอแว๊บๆข้อ8แต่ไม่แน่ใจ แต่ข้อ17 ไม่เจอเลย555

ohmza501

ohmza501
ส่งไปแล้วนะขอรับ ข้อ8กับ17 ไม่ค่อยแน่ใจ ขอให้ถูกเถอะ 55555

seiruy

seiruy
Keron Army Class 4
กว่าจะจบ ใช้เวลาทำพอสมควรเลยนะเนี่ยขอรับ - -

สิบจัตวา เซโรโระ

สิบจัตวา เซโรโระ
Keron Army Class 3
Keron Army Class 3
ผมกดเข้าร่วมกิจกรรมแล้วแต่เล่นไม่ได้

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)
Ilovekeroro พิมพ์ว่า:ได้คำตอบแล้วนะครับ ( หมดกิจกรรม 10 มิถุนาเลยเหรอขอรับ )

ถูกต้องแล้วขอรับ สิ้นสุดกิจกรรมในวันที่ 10 มิถุนายน 2555 กำหนดระยะเวลากิจกรรมไว้เผื่อสมาชิกที่ยังไม่ได้เล่นอีกนะขอรับ

dkegjd007 พิมพ์ว่า:ประกาศผลวันที่18ใช่ไมครับ ข้าน้อย ไม่ยอมมมม

วันที่ 15 มิถุยายนขอรับ (กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้แล้วแต่สถานการณ์) ^^

Nororokun พิมพ์ว่า:ผมกดไม่ได้อ่ะ

ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

หากกดแล้วไม่ขึ้น อาจเป็นที่เว็บราวเซอร์ไม่ได้เปิดใช้งานจาวาคริปท์ ถ้ายังไงลองดาวน์โหลด Chrome มาใช้ดูก็ได้ขอรับ
https://www.google.com/chrome?hl=th

Ilovekeroro พิมพ์ว่า:ส่งไปแล้วนะ คุ คุ คุ ( ตอบไป 29 ข้ออีก 1 ไม่รู้ ทามามะ )

ได้รับคำตอบแล้วนะขอรับ

ohmza501 พิมพ์ว่า:ผมยังไม่รู้ ข้อ8 กับ17 สักที ที่จริงเจอแว๊บๆข้อ8แต่ไม่แน่ใจ แต่ข้อ17 ไม่เจอเลย555

เท่าที่ดูมาคร่าวๆรู้สึกว่าข้อ 17 นี้จะยังไม่มีใครตอบถูกเลยนะ ถ้ายังไงก็ดูไปก่อนว่าข้อนี้อาจเป็นข้อฟรีก็ได้ ^^

สิบจัตวา เซโรโระ พิมพ์ว่า:ผมกดเข้าร่วมกิจกรรมแล้วแต่เล่นไม่ได้

กดเข้าไปแล้ว แต่เล่นไม่ได้นี้หมายถึงเข้าหน้ากิจกรรมที่ตอบคำถามได้หรือยังไงขอรับ
ถ้ายังไงลองโหลด Chrome มาใช้ดูก่อนนะ ^^
https://www.google.com/chrome?hl=th

http://board.keroroth.com

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

17 หาไม่ได้จริง ๆ ขอรับยากที่จะตอบได้ ( ฟรีก็ดีสิขอรับ )

seiruy

seiruy
จากปัญหาที่ข้าน้อยเจอเอง คนที่ใช้ Google Chrome แล้วติดตั้งพวก IDM หรือโปรแกรมช่วย Download ต่างๆ อาจจะมีปัญหาในการเล่นได้ขอรับ อาจจะลองปิดตัวช่วย download ก่อน หรือใช้ Browser ตัวอื่นที่ไม่ได้ Integrate ตัวช่วยDownload เอาไว้ เพราะ Chrome จะมีปัญหาบ่อยที่ ตัวช่วย Download จะเข้าใจว่า Script มันเป็นโปรแกรม แล้วจะโหลดลงเครื่องให้ได้ ก็เลยมีปัญหาขอรับ

ว่าแต่คำตอบของข้าน้อยส่งไปถึงแล้วใช่ไหมขอรับ เพราะข้าน้อยก็เจอปัญหาตั้งแต่กดร่วมเล่นเหมือนกัน เลยอยากให้แน่ใจขอรับ(เพราะข้อ 17 ข้าน้อยว่า ข้าน้อยน่าจะตอบถูกนะขอรับ)
[END] กิจกรรมครั้งที่ 10 ตอบคำถามเกี่ยวกับ เคโรโระ The Movie 1 - 4 และ ตอนพิเศษ - Page 3 MyAvatar_17000692_1

Pitchayapong

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ผมส่งคำตอบแล้วได้รับคำตอบหรือยังครับ

*'Naris

*'Naris
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ส่งไปนานแล้วครับ แต่ผมว่าน่าจะลดเวลาลงมาหน่อยดีไหมครับ Question

ohmza501

ohmza501
ข้อ17 ผมก็หาไม่ได้ ถ้าให้ฟรีก็ดีเลย555 ไม่รู้ข้อ8ตอบถูกป่าวอิอิ

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ลดเวลาผมก็อยากให้ลดเหมือนกันครับ 10 มิถุนามัน . . . ทามามะ

ลูลูช วี บริทาเนีย

ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส

ส่งไปเเล้วนะครับ เเต่ลดเวลาหน่อยได้ไหมครับ สัก5มิถุนานะครับ

*'Naris

*'Naris
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ผมว่า 31 พ.ค. สิ้นเดือนไปเลย

bosssa

เคโรโระ ยาก ทามะๆ มึนๆ ข้าน้อย ไม่ยอมมมม

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

เห็นด้วยขอรับสิ้นเดือนน่าจะพอ

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ข้อ17ผมดูตั้งหลายรอบแต่ไม่เจอเลย เป็นข้อฟรีได้ไหมครับ [END] กิจกรรมครั้งที่ 10 ตอบคำถามเกี่ยวกับ เคโรโระ The Movie 1 - 4 และ ตอนพิเศษ - Page 3 Ic_32

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ผมส่งคำตอบไปแล้วจะได้รับเงินอวกาศ200 Points เมื่อไหร่ครับ

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
คงต้องประกาศผลก่อนนะครับรางวัลคงค่อย ๆ ทยอยแจก

seiruy พิมพ์ว่า:จากปัญหาที่ข้าน้อยเจอเอง คนที่ใช้ Google Chrome แล้วติดตั้งพวก IDM หรือโปรแกรมช่วย Download ต่างๆ อาจจะมีปัญหาในการเล่นได้ขอรับ อาจจะลองปิดตัวช่วย download ก่อน หรือใช้ Browser ตัวอื่นที่ไม่ได้ Integrate ตัวช่วยDownload เอาไว้ เพราะ Chrome จะมีปัญหาบ่อยที่ ตัวช่วย Download จะเข้าใจว่า Script มันเป็นโปรแกรม แล้วจะโหลดลงเครื่องให้ได้ ก็เลยมีปัญหาขอรับ

ว่าแต่คำตอบของข้าน้อยส่งไปถึงแล้วใช่ไหมขอรับ เพราะข้าน้อยก็เจอปัญหาตั้งแต่กดร่วมเล่นเหมือนกัน เลยอยากให้แน่ใจขอรับ(เพราะข้อ 17 ข้าน้อยว่า ข้าน้อยน่าจะตอบถูกนะขอรับ)
[END] กิจกรรมครั้งที่ 10 ตอบคำถามเกี่ยวกับ เคโรโระ The Movie 1 - 4 และ ตอนพิเศษ - Page 3 MyAvatar_17000692_1

สำหรับผมเองก็ใช้ Chrome และติดตั้ง IDM ด้วยก็ไม่พบปัญหานี้เลย และในกรณีที่บอกว่าโปรแกรมมันเข้าใจผิดและไปโหลดลงเครื่องเองนั้น
แสดงว่าเขาอาจจะไปเซ็ต File type ให้ครอบคลุมเยอะเกินไป จนมันไปดึงเอาตัวที่ไม่ต้องการไปด้วย
แต่อย่างไรก็ดี ผมคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องนี้นะขอรับ ^^

ว่าแต่ผมจะไม่ได้รับคำตอบที่ส่งมาของคุณ seiruy เลยนะขอรับ

Pitchayapong พิมพ์ว่า:ผมส่งคำตอบแล้วได้รับคำตอบหรือยังครับ

ได้รับแล้วนะขอรับ ^^

Pitchayapong พิมพ์ว่า:ผมส่งคำตอบไปแล้วจะได้รับเงินอวกาศ200 Points เมื่อไหร่ครับ

หากทำตามเงื่อนไขกิจกรรม ก็จะได้รับในวันประกาศผลตามที่ได้แจ้งไว้ขอรับ ^^

สำหรับเรื่องของวันสิ้นสุดกิจกรรมนั้น อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ขอรับ ที่ผมกำหนดไว้ถึงวันที่ 10 มิ.ย. ก็เพราะว่า
จะมีสมาชิกบางคนในเว็บที่ยังไม่ทราบและยังไม่ได้ร่วมเล่น อย่างไรก็ขอให้รอเผื่อสมาชิกคนอื่นๆด้วยนะขอรับ ^^

และเรื่องข้อที่ 17 ที่หากันไม่เจอนั้นผมยกให้เป็นข้อฟรีก็แล้วกันนะขอรับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย Supernova (KM) เมื่อ 23/5/2012, 18:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง

http://board.keroroth.com

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ฟรีเย้ก็หมายความว่ามี 29 ข้อใช่ไหมครับก็หมายความว่าผมตอบครบ ! เคโรรี่....

jalay123

New Soldier
New Soldier
เย้ ๆ จะได้กี่คะแนนน๊า เคโรรี่....

ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส
น่าจะสิ้นสุดกิจกกรรมให้เร็วกว่านี้นะครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 3 จาก 6]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next