[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม

You are not connected. Please login or register

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

mutsumi saburo

จิตรกรสูงสุด

กิจกรรมมาแล้วคร้าบ สำหรับแฟนชาวเคโรโระ สมาชิก Festival ทุกคนเนื่องจากอยู่ในวันเปิดเทอมจึงมีกิจกรรมยากไปหน่อย แหะๆ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า กิจกรรมนี้เป็นกิจกรรมที่เกี่ยวกับไททานิค ยากหน่อยแต่รางวัลคุ้มมาก

เนื้อเรื่อง
เมื่อพวกเคโรโระได้ย้อนเวลาตามหาวัตถุปริศนาจำนวน 5 ชิ้น ซึ่งแต่ละชิ้นกระจายไปตามยุคต่างๆ ชิ้นแรกคือผลึกสีขาวพวกเขาต้องย้อนไปยังยุค ไททานิคจม !!!

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000385_1 เย้!!! ข้าน้อยได้ขึ้นเรือไททานิคขอรับ

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000672_1 เอ่อ... ผมชื่อกิโรเรซี่ครับ

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000412_1อ้าห์
ขนมๆๆๆ งั้มๆๆๆ เอ๊ะ? ติดคออะคร้าบบบบ

หลังจากนั้น

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000471_1โอ๊ยนี่เรามาหาผลึกยังไม่เจออีกหรอเนี่ย!!!

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000622_1 คุคุ อีกไม่กี่นาทีแล้วนะ เรือก็จะจมแล้ว

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000451_1
โอ๊ย!! เมื่อไหร่จะเจอนี่ ข้าน้อยยังไม่อยากตาย!!!

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000673_1 ข้าน้อยเจอหินใสที่ข้างในมีผลึกด้วยขอรับ ต้องไขปริศนาให้ได้นะขอรับ

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม View.php?image=2dcd343df201781dd954e47c64afdd13 คำถามเกี่ยวกับไททานิคนะ

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม Kerorooshi เคโร้!!!!!

1.ไททานิคจมวันไหน เดือนอะไร ปีอะไร
2.เพราะอะไรทำให้ไททานิคจม
3.มีเรือชูชีพกี่ลำ
4.มีปล่องควันกี่ปล่อง
5.แจ็คกับโรสมีจริงไหม
6.ไททานิคตอนจมหงายขึ้นกี่องศา
7.ชื่อเต็มของไททานิคคือ?
8.ไททานิคจมเป็นเวลาเท่าใด
9.ไททานิคจมเวลาเท่าไหร่
10.ไททานิคหนักกี่ตัน

ท้า:

รางวัล

ที่ 1 เงินมูลค่า 200 เงินอวกาศ และผลึก 1 ชิ้น (ถ้าเก็บคบ 5 ชิ้นจะได้รับรางวัลใหญ่)
ที่ 2 เงินมูลค่า 100 เงินอวกาศ
ที่ 3 Like ให้ทุกโพสต์ที่หัวข้อในเวลาที่กำหนด ( 2 วัน)

เริ่มกิจกรรมวันที่ 26 พ.ค. 2555 - 2 มิ.ย. 2555
สำหรับใครที่มีรหัสสมาชิกก็สามารถร่วมเข้าเล่นเกมส์นี้ได้
ถ้าอยากเป็นสมาชิกก็สมัครกับผมนะครับ ผมจะให้รหัสและไอเทมพิเศษไป
ส่งคำตอบทาง PM นะครับ

ใครที่ร่วมกิจกรรมนี้จะได้รับไอเทมพิเศษชิ้นที่ 2 คือ ...
EMOTION ITEM ซึ่งสามารถทำข้อที่ผิดเป็นข้อถูกได้
เลือกได้มี 5 แบบ

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000385_1
แบบที่ 1

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000550_1
แบบที่ 2

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000652_1
แบบที่ 3

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000383_1
แบบที่ 4

[End] [Festival Activity 1] ปริศนาระหว่างไททานิคจม MyAvatar_17000515_1
แบบที่ 5

สำหรับไอเทมก็ใช้ได้นะครับ +2 คะแนน (สำหรับคะแนนพิเศษ) เลือกใช้ได้ 1 อันนะครับ ส่วนคนที่ร่วมกิจกรรมผมจะให้ EMOITEM เป็นของขวัญ ^^

Roughroro

Roughroro
พันจัตวาราฟโรโระ
พันจัตวาราฟโรโระ

ส่งไปแล้ว

http://animewhitegovernment.forumth.com/

ลูลูช วี บริทาเนีย

ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส

ส่งไปเเล้ว

Pururuja

Pururuja
หัวหน้าพยาบาลพุรูรุ
หัวหน้าพยาบาลพุรูรุ

เออ~~~เกมนี้หนูขอผ่านนะคะ (มันยากเกินไปค่ะ)

https://www.youtube.com/channel/UCLYZrZAzVre0ltwisyUnxyg

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ส่งไปแล้วขอรับ !

Pururuja พิมพ์ว่า:เออ~~~เกมนี้หนูขอผ่านนะคะ (มันยากเกินไปค่ะ)

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมส่งไอเทมไปให้แทนละกันนะครับ กิจกรรมหน้าผมก็ว่าจะเอาง่ายหน่อยแต่งบมันน้อยอะครับ (T.T)

ケロロ軍曹

ケロロ軍曹
สิบโท เคโรโระ
สิบโท เคโรโระ

ข้าน้อยก็ว่ามันยากมากขอรับ

beruta

beruta
Keron Army Class 4
Keron Army Class 4

ผ่านเช่นกันค่ะ

*'Naris

*'Naris
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

งงครับ เนื้อหาแปลกๆ ช่วยอธิบายให้เข้าใจกว่านี้หน่อยครับ

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ผมว่าน่าจะให้ตอบคำถามที่ท่านซาบุโร่ให้มานะขอรับ ทามะๆ มึนๆ

*'Naris

*'Naris
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ช่วยรีบตอบหน่อยนะครับ เดี๋ยวไม่มีเวลาร่วมสนุก

ก็คือว่า พวกเคโรโระจะตามหาผลึกทั้ง 5 อันคือ ขาว ดำ ม่วง เขียว และ แดง แล้วชิ้นแรกคือ สีขาวซึ่งอยู่ในช่วงเวลาในตอนที่ไททานิกจม แล้วโดโรโระก็เจอผลึกสีขาวแต่อยู่ในก้อนน้ำแข็ง แล้วผลึกมันก็บอกว่าให้ตอบคำถามห้ถูกหมด จึงจะเอาผลึกได้นั้นเอง ของละ 3 คะแนน ท้าอีก 20 คะแนน รวมเป็น 50 คะแนน ครับคุณ Naris

*'Naris

*'Naris
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

mutsumi saburo พิมพ์ว่า:ก็คือว่า พวกเคโรโระจะตามหาผลึกทั้ง 5 อันคือ ขาว ดำ ม่วง เขียว และ แดง แล้วชิ้นแรกคือ สีขาวซึ่งอยู่ในช่วงเวลาในตอนที่ไททานิกจม แล้วโดโรโระก็เจอผลึกสีขาวแต่อยู่ในก้อนน้ำแข็ง แล้วผลึกมันก็บอกว่าให้ตอบคำถามห้ถูกหมด จึงจะเอาผลึกได้นั้นเอง ของละ 3 คะแนน ท้าอีก 20 คะแนน รวมเป็น 50 คะแนน ครับคุณ Naris
ขอบคุณครับ ไว้จะมาทำ จะว่างไหมเนี่ย

Pitchayapong

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ส่งไปเเล้ว
ได้รับหรือยังครับ

Ilovekeroro

Ilovekeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ทราบผลได้ตอนไหนขอรับ

ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส

เเจกของรางวัลหรือยังครับ

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

เมื่อไหร่จะประกาศผลครับ(รอมานานแล้ว)

natpapatรักทามามะ

natpapatรักทามามะ
Keron Army Class 3
Keron Army Class 3

เรามาใหม่ไม่รู้เหมือนกันว่าส่งยังไง

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ส่งทาง PM ที่อยู่ใต้ชื่อไงล่ะครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]