[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม

You are not connected. Please login or register

คุณทำถึงเลเวลไหนที่พอทำได้
[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_l1050%[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_r10 50% [ 4 ]
[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_l100%[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_r10 0% [ 0 ]
[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_l1025%[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_r10 25% [ 2 ]
[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_l100%[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_r10 0% [ 0 ]
[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_l1025%[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Vote_r10 25% [ 2 ]
ผลโหวตทั้งหมด : 8

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

mutsumi saburo

จิตรกรสูงสุด

[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Keroro%2525201

[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม 3 โปรดอย่านำป้ายนี้ออก: กระทู้กิจกรรมนี้ถูกนำร่องใช้"กำหนดปิดกิจกรรม" โดยมีกำหนด 21 วัน นับตั้งแต่วันตั้งกระทู้ [End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม 3

เคโรเคโรรี่ ไม่ได้เจอกันตั้งนานเลยนะขอรับ กิจกรรมที่ 5 มาเล่นกันเยอะๆนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสมาชิก หรือ ไม่เป็นก็ตามผมก็ให้เล่น 6 คนไปชิงตอนกิจกรรมที่ 6 แหม่!!! ตอนนี้ น้ำท่วมหนัก ฝนตก บ้างเอ่ย มาเล่นให้สนุกนะครับ

วิธีเล่น
1.อ่านคำถามให้เข้าใจก่อน
2.วิธีตอบ
1.เคโรรี่คือเสียงของใคร
ตอบ เคโรโระ
หรือ
1.เคโรรี่คือเสียงของใคร
เคโรโระ

เริ่มเล่นกันได้เลย
Lv.1:

Lv.2:
Lv.3:

ฺBonus
จงบอกชื่อตัวละครที่โผล่มาในการ์ตูนเคโรโระ

ฺBonus Combo
จงบอกชื่อตัวละครที่เป็นผู้หญิง

วิธีส่ง
ส่งมาทาง PM นะครับ และ ห้ามบอกกันด้วย

รางวัล

ที่ 1 ไอเทม ซามูไรเคโรโระ ชื่อเสียงอวกาศ 5 และได้เป็นแฟนพันธุ์แท้ ได้เข้ารอบ
ที่ 2 ชื่อเสียงอวกาศ 3 และได้เข้ารอบ
ที่ 3-6 ได้เข้ารอบ

เริ่ม 13 พ.ย. - 30 พ.ย. 2554

คนที่ได้รับแล้ว
1. Joriri
2.jibikeroro
3.Keron Soldier
4.mangol
5.Phanphut\
6.Desusu
7.kururuknight

หมดเขต

แก้ไขล่าสุดโดย mutsumi saburo เมื่อ 1/12/2011, 17:58, ทั้งหมด 5 ครั้ง

Joriri

Joriri
คนพเนจร โจริริ
คนพเนจร โจริริ
ส่งคำตอบแล้ว คงไม่ติดหรอกเพราะไม่ตอบหลายข้อ - -*

https://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

jibikeroro

jibikeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ส่งแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ bonus ยาก

ไม่มีใครเลย

fafakung00

fafakung00
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
[End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม 1809182058ถามตั้ง 10ข้อ !!

Keron Soldier

Keron Soldier
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
เจ้าหน้าที่กองทัพเคโรน
กิจกรรมครั้งนี้ทำให้ผมกลับมาดูหลายๆ ตอนใหม่อีกครั้ง [End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม Keron%252520Soldier3

http://sites.google.com/site/keronmain/

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
ส่งไปแล้วนะคะ ยากจริงๆเลยค่ะ ทามะๆ มึนๆ

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
เพิ่งส่งไปเมื่อวาน เป็นอะไรหรือเปล่าคะ วันนี้วันประกาศผลนี่น่า ย๊ะ ยะ หนึ่ง สอง สาม

nong-mix@windowslive.com

Keron Army Class 2
Keron Army Class 2
อามาเกดอน1ต่อ1

petchlove43

petchlove43
Keron Army Class 3
Keron Army Class 3
ส่งไปแล้วฮะ [End] [ชุมชนอาณาจักรเคโรน] กิจกรรมที่ 5 ความสามารถในการตอบคำถาม ขอรับกระผม 1824008563

jibikeroro

jibikeroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

เมื่อไรจะประกาศผลอะคับเลยแล้วครับ

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
ประกาศผล 30 พ.ย. 2554 ค่ะ เคโรรี่....

Phanphut

Phanphut
สิบโท เคโรโระ
ส่งแว้วขึ้นรายชื่อให้ด้วยดิ

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
ที่บอกว่า ถ้าได้ที่ 1-6 จะได้เข้ารอบ จะมีรอบ2ด้วยหรอคะ ?? ทามะๆ มึนๆ

ที่บอกว่า ถ้าได้ที่ 1-6 จะได้เข้ารอบ จะมีรอบ2ด้วยหรอคะ[image]https://2img.net/u/2811/26/30/53/smiles/1809182058.gif ?? [/image]
ครับ ผม รอบสองจะเป็นการตอบคำถามกวนจากกระทู้นะครับ หรือไม่ก็อย่างอื่นๆ^^

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
วัันนี้ประกาศผลแล้ว แต่ทำไมผลยังไม่ออก ทามะๆ มึนๆ

angol beer

angol beer
ราชาแห่งความหายนะ
ราชาแห่งความหายนะ
แต่ละคำถามถ้าไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ละกะก้อตอบไม่ได้เลยนะเนี่ย

Phanphut

Phanphut
คุคุ ประกาศผลได้แล้ว คุคุ

nicepsyy

nicepsyy
พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ
6.ที่ดาวลันสตาร์มีคนที่เหมือนฟุยูกิชื่ออะไร
ตอบ ฟุยูกีจิ

Alisa& Keroro

Alisa& Keroro
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ผมส่งไปแล้วทำไมไม่ได้ล่ะเนี่ย

https://www.facebook.com/

mangol

mangol
โอมัวร์
โอมัวร์
เมื่อไหร่จะประกาศผลล่ะคะ อยากรู้ ทามามะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]