[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 2 จาก 3]

Dororo

Dororo
สิบจัตวา โดโรโระ
Co-Pilot นี้ใช้นักบินอ่ะป่าวอ่ะ?

Supernova (KM)

Supernova (KM)
Keroro Master (KM)
Keroro Master (KM)
Arrior พิมพ์ว่า:]ผมอายุแค่ 13 เองครับ= ="
พอดีว่าเคยไปเรียนที่เกาหลีตอน 2006 มาประมาณ ปี - สองปี หน่ะครับ เลยพอได้บ้าง

ส่วนตากาล็อค(Filipino) ได้มาจากเพื่อนฟิลิปปินส์ในห้องเรียนครับ พอดีสนใจเลยถามๆก็ไม่ได้เยอะหรอก ไม่ค่อยเข้าใจด้วย ได้แค่เป็นประโยค (หลายสิบประโยคเหมือนกัน)

ส่วนเยอรมัน กับ ฝรั่งเศส นี่ เป็นภาษาหลักๆในสวิสครับ
ในสวิสทุกคนต้องเรียน เยอรมัน ฝรั่งเศส และ อังกฤษ เป็นหลัก แต่ความจริง ในสวิสพูดกัน 1.เยอรมัน 2.ฝรั่งเศส 3.อิตาลี่ 4.โรมานิช เพราะว่า ทางเหนือติดเยอรมัน ทางตะวันตกติดฝรั่งเศส ทางใต้ติดอิตาลี่ครับ แล้วสวิสก็ไม่มีภาษาของตัวเอง เลยต้องยืมภาษามาจากประเทศเพื่อนบ้าน

ตอนนี้ผมกำลังศึกษา KKD อยู่ครับ เป็นชั้นที่เน้นเรื่องการเรียนภาษา เยอรมัน เพราะว่าจะต้องฟิตไว้ ยังไม่ได้ภาษาสวิสเยอรมัน(ต่างกับเยอรมันนิดหน่อย)
นี่ผมได้ตารางเรียนปีหน้ามาละ ปีหน้าจะต้องฟิตภาษาฝรั่งเศสเพิ่มครับ เพราะเคยไปแถวเจนีวาแล้วพูดภาษาฝรั่งเศสไม่ได้ เลยใส่ English ไปเต็มกำลัง 555+

ว่าพี่หยกแต่พูดซะเวอร์เลย สจ๊วต 555+ แต่จะว่าไป ความฝันของผมคือ Pilot หรือว่า Co-Pilot อะครับ เป็นความฝันสุดๆเลยอยากเป็นให้ได้ (ตอนนี้อายุแค่ 13 ทำไรได้เนอะ ฟิตภาษาไว้ก่อนแล้วกัน เดี๋ยวถ้ามี TOEIC, TOEFLN จะได้ผ่านง่ายๆ 555+)

ครับผม ยังไงก็ขอให้สิ่งที่ปรารถนาเป็นไปตามในสิ่งที่ต้องการนะครับ
มีความฝันไว้เป็นสิ่งที่ดี ตอนนี้อายุแค่ 13 ก็เก่งขนาดนี้แล้ว
ไม่ต้องกลัวว่าจะไปไม่ถึง ถ้าเรามีความพยายามและอดทน ต้องสมหวังแน่ครับ
จะเป็นกำลังใจช่วยนะครับผม สู้ๆครับ ^^

ปล. ขออภัยด้วยที่โพสตอบไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้นะครับ ^^

http://board.keroroth.com

Arrior

Keron Army Class 4
Dororo พิมพ์ว่า:Co-Pilot นี้ใช้นักบินอ่ะป่าวอ่ะ?

Co-Pilot มีตำแหน่ง ต่ำกว่า Pilot(กัปตัน)
Air Stewart(สจ๊วต) มีตำแหน่งต่ำที่สุดในสายงาน
ส่วน Pilot สูงสุด

ขณะเดียวกัน Pilot and Co-Pilot ได้ทำงานใน Cockpit
แต่ว่า Air Steward ได้แค่ช่วยเหลือ Air Hostess

เรียกว่า

Pilot = กัปตัน ระดับขีดในชุดคือ 4
Co-Pilot = ผู้ช่วยนักบิน ระดับขีดในชุดคือ 3
Air Steward = สจ๊วต, *อีกา, หรือ สำหรับคนไทยเรียกสั้นๆว่าแอร์ผู้ชาย ระดับขีดไม่มี เป็นชุดสีดำล้วน
Co-Pilot Tested on OJT(On the Job Trainning) = เด็กฝึกงาน, *อีกา ระดับขีดไม่มี เป็นชุดสีดำล้วน

*หมายเหตุที่เรียกว่า อีกา กัน เพราะว่าชุดของเขาจะสีดำล้วน ไม่มีขีดเหมือน พวก Pilot ^^

ป.ล.สจ๊วต ไม่ใช่นักบิน คนไทยชอบเรียกกันผิดๆ

Supernova (KM) พิมพ์ว่า:ครับผม ยังไงก็ขอให้สิ่งที่ปรารถนาเป็นไปตามในสิ่งที่ต้องการนะครับ
มีความฝันไว้เป็นสิ่งที่ดี ตอนนี้อายุแค่ 13 ก็เก่งขนาดนี้แล้ว
ไม่ต้องกลัวว่าจะไปไม่ถึง ถ้าเรามีความพยายามและอดทน ต้องสมหวังแน่ครับ
จะเป็นกำลังใจช่วยนะครับผม สู้ๆครับ ^^

ปล. ขออภัยด้วยที่โพสตอบไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้นะครับ ^^

ขอบคุณครับ^^" พี่หยกก็ด้วยนะ อย่าเพิ่งท้อหล่ะ เดี๋ยวอดดูเคโรโระกันหมด ฮ่าฮ่า

https://facebook.com/Arrior

Arrior

กระทู้ย้ายมา Forum "Keron World of Games" แล้วจ้า^^"

truerinizen

truerinizen
พลทหาร ทามามะ
ตอนเ่ลนทำไมไม่เห้นโปล่มาเลยง่ะ (เมื่อ 2 ปีก่อนมันจะมีได้ไงฟะ - -*)

Arrior

truerinizen พิมพ์ว่า:ตอนเ่ลนทำไมไม่เห้นโปล่มาเลยง่ะ (เมื่อ 2 ปีก่อนมันจะมีได้ไงฟะ - -*)

เซิร์ฟที่ผมเล่นไม่ใช่เซิร์ฟไทยครับ
แล้วก็ไทยอาจจะนำเข้าไอเท็มพวกนี้
หรือไม่นำเข้าก็ได้ เพราะไอเท็มบางอย่างต้องเสียลิขสิทธิ์เพิ่ม
จะเห็นได้ชัด บางไอเท็มในเกาหลีมีนานแล้ว
แต่ไทยก็ข้ามมันไปไม่ยอมนำเข้า ^^

suknakron

suknakron
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ซื้อของไทย ใช้ของไทย คับ [Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 1824008563

Dorere 152

Dorere 152
ผู้ปิดผนึกฟาโรห์ในตำนาน
ผู้ปิดผนึกฟาโรห์ในตำนาน
น่ารักทุกตัวเลยขอรับ แต่จะมาถึงประเทศไทยเมื่อไหร่??????[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 4074552528 คุรุคุรุ

wicherapong

wicherapong
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ว้าว ว ว ว

benten102

benten102
Keron Army Class 5
Keron Army Class 5
น่ามันครับเกโระ

seokhee

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ขอบคุณมากคร้าบๆผม ^^ อยากเล่นจริงๆแห่ะ

george6n1

george6n1
ว้าวถูกจัง

benkmunuza123

Keron Army Class 3
หรอ ขอเว็บที นะ เอ๊ะ ๆ ๆ

http://board.keroroth.com/u4210contact

- -'' ๕๕๕๕๕ อ๊ะจริง มังก๊ดี อยากเล่นเมือน กัน ขอทีอยู่เว็บด้วย นะ คับ มันจาสมัคหมือนออ จริงไหมนิ=_=''

กะผมกะอยากเล่นเเต่ไม่รู้ว่ามันอยู่ไหน เเหะๆๆ

อยากได้จัง เอ๊ะ ๆ ๆ

[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 Flying-board-keroro [Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 Flying-board-giroro [Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 Flying-board-tamama [Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 Flying-board-kururu [Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 Flying-board-dororo

http://board.keroroth.com/u4210contact

อ๊นะ เคโรโระ

นิชิซาว่า โมโมกะ

นิชิซาว่า โมโมกะ
โอ้โห น่ารักมากเลยค่ะ

WANTED35

WANTED35
Keron Army Class 2
Keron Army Class 2
อีกกี่ปีน้าเซิฟ ไทยถึงจะมี

สิบตรี กิโรโระ For_Ever

สิบตรี กิโรโระ For_Ever
เกมส์ออดิชั่นนี่ เติมเยอะปะครับ

DjGotRemIx

DjGotRemIx
น่ารักอะ อยากลเล่นจังเลย กิโรโระ

อาสึมายะ โคยูกิ

อาสึมายะ โคยูกิ
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
... มีคนเหมือนเราด้วย

jjzaa2543

jjzaa2543
ว้าวเคโรโระในออดิชั่นเกาหลีอยากได้ ข้าน้อย ไม่ยอมมมม

[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 VRv2cf12[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 51Hf2f56[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 YUy459c1[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 SOs0ab02[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 WSw5dba6

ลูลูช วี บริทาเนีย

ลูลูช วี บริทาเนีย
ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส
น่ารักจังครับ เเต่ทามามะน่ารักที่สุด

bosssa

Keron Army Class 1
Keron Army Class 1
oh my god เฮ้ออ อ๊ากกกกกก

seiruy

seiruy
เห็นแล้วก็อยากได้นะนี่ขอร้าบ ถ้าเข้ามาไทยนี่ อาจจะกลับไปเล่นเลยทีเดียว

Giroro พิมพ์ว่า:เกาหลี เวลาว่างๆของโปรแกรมเมอร์เกาหลี ฝึกหาฝีมือเพื่อที่จะเก่งขึ้น
ไทย เวลาว่างๆของโปรแกรมเมอร์ไทย หาจุดบัค สร้างโปร ทำตัวเกรียน เพื่อนที่จะได้ดัง(ในเรื่องเกรียนๆ)

โปรแกรมเมอร์เหมือนกันแต่ทำไมมันต่างกันอย่างกับฟ้ากับหุบเหว

เฮ้อ....

กรุณาใส่คำว่าส่วนมากด้วยขอรับ โปรแกรมเมอร์ไม่ใช่ว่าจะเหมือนกันหมดทุกคนขอรับ แล้วอีกอย่าง โปรแกรมเมอร์ก็คนขอรับ ก็ต้องมีพักบ้างอะไรบ้าง ข้าน้อยเชื่อว่า เกาหลีเอง ก็คงเหมือนกันขอรับ ไม่มีใครบ้ามานั่งฝึกตัวเองตลอดหรอกขอรับ ไม่ว่าจะฟิลด์ไหนๆ รู้จักโปแกรมเมอร์ไทยแค่ไหนเหรอขอรับ ถึงได้กล้าว่าเขาน่ะขอรับ

beruta

beruta
Giroro พิมพ์ว่า:เกาหลี เวลาว่างๆของโปรแกรมเมอร์เกาหลี ฝึกหาฝีมือเพื่อที่จะเก่งขึ้น
ไทย เวลาว่างๆของโปรแกรมเมอร์ไทย หาจุดบัค สร้างโปร ทำตัวเกรียน เพื่อนที่จะได้ดัง(ในเรื่องเกรียนๆ)

โปรแกรมเมอร์เหมือนกันแต่ทำไมมันต่างกันอย่างกับฟ้ากับหุบเหว

เฮ้อ....

[Picture] Audition เกาหลี กับเหล่าสัตว์เลี้ยง "Keroro Set" - Page 2 Giroroangry

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 2 จาก 3]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next