แจ้งเคโรโระบางตอนในเว็บ โดนลิขสิทธิ์&แจ้งปิดไม่ให้เข้าชมการ์ตูนสักระยะหนึ่ง

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 3]

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)

ตอนนี้วิดิโอทั้งหมดที่เคยล๊อกไว้กลับมาออนไลย์แล้วนะครับ
ต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกคนที่เป็นกำลังใจเสมอมาครับ ^^

Spoiler:
ในวันนี้หลังจากที่ผมได้เข้าไปในเว็บยูทูป และพบว่า ผมได้โดนแจ้งเตือนเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์ โดยผู้แจ้งคือ
バンダイビジュアル株式会社 (Bandai Visual Co., Ltd.) หรือก็คือบริษัทการ์ตูนของทางญี่ปุ่น
ผมจึงคิดว่า จะทำการปิดไม่ให้เข้าชมสักระยะหนึ่ง จนกว่าจะสามารถเปิดใช้งาน unlisted ได้ เนื่องจากว่า
ทางยูทูป ไม่ได้เพียงแค่เตือนอย่างเดียว ยังปิดระบบการใช้งานในฟังชั่นต่างๆอีกด้วย และยังบอกอีกว่า
ถ้าตรวจพบการละเมิดอีก จะทำการลบไฟล์วิดิโอที่อัพโหลดทั้งหมด และลบไอดีที่อัพโหลดอีกด้วย
อย่างไรก็ตาม เพื่อไม่ให้เว็บนี้ต้องเสียคอนเซ็บที่สำคัญของเว็บไป ผมจึงคิดว่าจะพยายามอัพใหม่ตั้งแต่ต้น
แล้วจะเปิดระบบ unlisted เอาไว้ทั้งหมด และหวังว่าวิธีสุดท้ายนี้ คงจะไม่เกิดอะไรขึ้นอีกนะ T_T
ยังไงก็ต้องขออภัยสมาชิกทุกคนมา ณ ที่นี่ด้วยครับ

Posted by Supernova (KM)

หมายเหตุ :
Unlisted คือ รูปแบบของวิดิโอที่จะทำให้ วิดิโอนั้นๆ ไม่ปรากฏในการค้นหาต่างๆ เช่น Youtube Google เป็นต้น
ประมาณว่า ถ้าใครไม่มีลิ้งวิดิโอ ก็จะไม่มีทางรู้ได้เลยว่ามีวิดิโอนั้นอยู่ นั่นเอง

แก้ไขล่าสุดโดย Supernova (KM) เมื่อ 26/8/2011, 07:44, ทั้งหมด 6 ครั้ง

http://board.keroroth.com

Dororo

สิบจัตวา โดโรโระ
น่าลงานเข้า ลงไม่ถึง4เดือนโดนแจ้งสะแหละ- -
ยังไงก็ไม่เป็นไรหรอกมั้ง สมาชิก คนอื่นคงเข้ามั้ง

<<< เกียวไมเนี้ย

Dashishi indid756

Co-Administrator
Co-Administrator
เร็วโคตร ใครจะนึกว่ามาเร็วขนาดนี้

คราวหน้าอาจจะต้องตั้งชื่อไฟล์เป็นรหัส แทนชื่อเต็ม ไม่งั้นโดนเจอได้ง่ายๆ

สิบเอกคุรุรุ

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
โอ้โหเวรกรรมเซ้งเลยแบบนี้คู้คุคุคุ

โอย~~!เคโรโระหายไปเกือบหมดทุกตอนเลยคู้คุคุคุแหง่ก (สลบเลย)

Keroro1453

Keron Army Class 3
แหมๆๆ เสียดายจังนะขอรับ แต่ยังไงก็จะติดตามไปเรื่อยๆ นะขอรับ ^^

pphethong

New Soldier
New Soldier
T___T กำลังดูอยู่ดีๆ พอเปลี่ยนตอนปุ๊บ อดดูปั๊บ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

^^ ขอบคุณที่อัพให้ดูนะครับผม สู้ต่อไปนะคร้าบบบบบบบบบบบบ

คุ๊ คุ๊ คุ คุ คุ

หัวหน้าอยากได้อะไรเดี๋ยวสร้างให้นะ คุ๊คุ๊

miniamekun

Keron Army Class 2
ขอบคุณนะคะ ที่อัพให้ดู

ติดตามมาตลอด ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ ๕๕๕๕

ปล. เอ่อ เพิ่งจะชักชวนสาวกเข้ามาดู แป่วเรย

patpong

New Soldier
New Soldier
เหนื่อยหน่อยนะครับ

prewteen

ยังไงก้อสู้ๆนะขอรับ อย่าท้อๆๆๆๆ

โคโกโร่วันนี้มีงานให้นายทำ!!!!! เกโระๆๆๆ

ขอบคุนมากเคโรโระ โถ้!!!!!!นายนี้เป็นเพื่อนรักฉันจริงๆ โถ้ว!!!!!!

คุคุๆๆๆๆๆ

สุทธิโชค วัฒนพรชัย

kuku ดันโดนปิดซะแล้วเปนกำลังใจให้นะ kuku ลบความทรงจำยูทูปเลยดีไหม kukuku

kukukuku สร้างเพโคปองใหม่ด้วยมือเราดีกว่า kukukukuku ใส่คำสั่งสร้าง จึ๊ก kukukukukukukukukukukukukukukukukukukukukukuku

plovennaka

โดนลบไปตอนไหนบ้างอะค่ะ ตอนนี้หาดูตั้งแต่ 1-190 ไม่เจอเลยอะค่ะ ในฟอรั่มนี้ก็ไม่เห็น หรือว่าโดนไปด้วยค่ะ T^T (กะลังหาคำตอบอยุ่เลย ขาดอีก 2 ข้อเอง)

ถ่ายอะไรอยู่น่ะ....คุคุคุคุ....
เอ่อออ..อ...อ.ไม่น่าเลยค้าป...ป.

ข้าน้อยล่ะ...

peekapton2540

Keron Army Class 4
Keron Army Class 4
จะเปิดระบบใดๆก็ช่างแต่ถ้าเปิดKeroroผ่านเว็บนี้ได้ก็OKนะ คุคุคุ

โหลๆ ตอนนี้ผมอยู่ที่ไหนครับตอบผมด้วย แงงง----

https://www.facebook.com/kerorocaptan

โมริยาม่าพอล

Keron Army Class 1
ครับๆแล้วแต่คุณKMละกัน ขอแค่ได้ดูเจ้ากบบ๊องต่อผมก็พอละ สู้ๆครับ

ซาบซึ้งเหลือเกินครับคุณหนู~~~~~~~T^T

14 เซงเลย on 26/7/2011, 16:21

palmpalm0

กะลัง จะดูตอนที่ 8 เลย -..-

popkag3210

New Soldier
New Soldier
เซงเลยอะ ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

ข้าน้อย ไม่ยอมมมม ข้าน้อย ไม่ยอมมมม หมุนๆ คุ๋คุคุ หมุนๆ คุ๋คุคุ ย๊ะ ยะ หนึ่ง สอง สาม ย๊ะ ยะ หนึ่ง สอง สาม ลืมข้าน้อยอีกแล้ว ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

kar525

ไปหมดเลยเคโรเระของผม

ยัยผู้หญิงคนนั้น ทามะๆ มึนๆอิจฉา ริษยา เคโรรี่.... คุณสิบโทเคโรเระคือของผม

suknakron

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
จับพวก GM มา ทรมาน 555 ทำไมถึงทำแบบนึ้ 5555

meteoria

จะแก้ปัญหายังไงเหรอครับ ?

เคะๆๆ ผู้รุกรานอย่างข้าน้อย ไม่มีวันยอมแพ้หรอกขอรับ ในที่สุด กันพลา ที่ีรอคอยมานาน ก็เสร็จสมบูรณ์ เคโรรี่.... เคโรรี่.... เคโรรี่....

more peach summer

New Soldier
New Soldier
กรี๊ดดดดดดดดดด ม๊ายยยยยยยยย ข้าน้อย ไม่ยอมมมม
มันก็อัพมาสักพักแล้วนี่นา
แต่เราเพิ่งมาเจออ่ะ ทำไมต้องมาตรวจเจอตอนเราเพิ่งมาดูด้วยนะ ฮึ
ยังดูไม่ทันจบเลย เก๊โร๊ะะะะะ ทามะๆ มึนๆ

suknakron

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank
ใจเย็นเย็นคับ ถึงจะพูดแบบก็เถอะแต่มันน่าโมโห จริงจริง คุคุคุ

KURURU966

T-T โชคดีที่ดูหมดแล้ว *-*

อ้า! โดนจนได้สิเรา อย่างนี้สนุกละ คุคุคุ

meteoria

มีใคร มีครบบ้าง ช่วยอัพทีเถอะครับ ขอร้อง ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

เคะๆๆ ผู้รุกรานอย่างข้าน้อย ไม่มีวันยอมแพ้หรอกขอรับ ในที่สุด กันพลา ที่ีรอคอยมานาน ก็เสร็จสมบูรณ์ เคโรรี่.... เคโรรี่.... เคโรรี่....

pun333339

New Soldier
New Soldier
เซ๊งอะ
สู้สู้นะ

Giroro

สิบตรี กีโรโระ
สิบตรี กีโรโระ

ดีนะที่ผมดูถึง200แล้ว เฉียดไปเลย - -*

To...พี่หยก

สู้ๆนะครับ
ล้มแล้วต้องลุก
ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

(แกเป็นถึงหัวหน้า ถ้ามาท้อตอนนี้กองทัพเราก็ตองถอนตัวละสิแล้วที่นี้พวกเราจะไปทำอะไรกันละ )

หยุดปั๊มกันได้แล้วเจ้างั่งหัดพิมอะไรที่มันดีๆหน่อย

<<<<กดแล้วจะเข้าใจ

Supernova (KM)

ขอบคุณมากครับผม สำหรับทุกความคิดเห็น ผมเองก็เหนื่อยๆที่จะอัพใหม่อยู่แล้ว
แต่เห็นสมาชิกทุกคนเป็นกำลังใจให้อย่างนี้แล้ว ความเหนื่อยที่ว่านั้นก็หายไปหมดเลยครับ
ผมคิดจึงว่า ตัดสิ้นใจจะอัพให้ใหม่ เพื่อสมาชิกที่น่ารักทุกคนจะได้มีความสุขกันครับ

ขอบคุณมากครับ ทุกๆคน ^^

http://board.keroroth.com

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 3]

ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next