[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 3 จาก 4]

peaches

peaches
สิบเอก คุรุรุ
ด้านบนผิดกฏป่าวเนี่ย คุคุ

เขาบอกว่าห้ามดัดแปลงและห้าม Copy

napassakorn.keroro

napassakorn.keroro
ประธานาธิปบดีแห่งเคโรน
ประธานาธิปบดีแห่งเคโรน
peaches พิมพ์ว่า:ด้านบนผิดกฏป่าวเนี่ย คุคุ

เขาบอกว่าห้ามดัดแปลงและห้าม Copy
เอารูปที่ตัวเองวาดมา Copy แล้วแปลงจาก BMP เป็น JPG

ป.ล. ที่แปลงคือประเภทไฟล์

Joriri

Joriri
คนพเนจร โจริริ

ผมลงภาพละนะครับ อยู่หน้าแรกเร็ปกลางๆ ที่จองไว้

https://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

Dororo

Dororo
สิบจัตวา โดโรโระ
ท่านโจริริครับ สุดยอดเลยขอรับ ใช้โปรแกรมอะไรวาดหรือขอรับ?

Giroro กิโรโระ X

Giroro กิโรโระ X
สิบตรี กีโรโระ
สิบตรี กีโรโระ
และใครมาลบผมนิ

http://nonokoei.thai-forum.net/

Joriri

Joriri
Dororo พิมพ์ว่า:ท่านโจริริครับ สุดยอดเลยขอรับ ใช้โปรแกรมอะไรวาดหรือขอรับ?
ห่ะ....ห่ะ ห่ะ

คุคุ

https://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

bioicecool

bioicecool
Keron Army Class 2
ขอถามอะไรหน่อยนะคับ ถ้าผมเอารูปจากที่ผมวาดในกระดาษจะได้รึเปล่า ปิดกฎรึเปล่าคับ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13102_4a

Dororo

Dororo
bioicecool พิมพ์ว่า: ขอถามอะไรหน่อยนะคับ ถ้าผมเอารูปจากที่ผมวาดในกระดาษจะได้รึเปล่า ปิดกฎรึเปล่าคับ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13102_4a
วาดในอะไรก็ได้ที่ตนเองถนัด
ไม่ว่าจะเป็นใน Photoshop Paint หรือโปรแกรมต่างๆ จะวาดในกระดาษ แล้วสแกนมาลงก็ไม่ผิดครับ

Kururu Sergeant

Kururu Sergeant
ปูเสื่อก่อน คุคุ

Nenasun

Nenasun

นี่ครับผมของลองกิจกรรมครั้งแรก
ชื่อภาพ เคโรนสตาร์โจมจู่
[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13153110023643-Untitled-1

moss5588

moss5588
New Soldier
New Soldier
อันนี้ภาพที่จะส่ง

ชื่อภาพ : คุคุคุ คุรูรุ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 คุคุคุ

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
Keron Army Class 4

[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 1315407334840-Pugun

พู่กันของพุตาตะ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_1a

แก้ไขล่าสุดโดย Phut Ta Ta เมื่อ 7/9/2011, 20:08, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
น่ารักไหม ใช้เวลา1นาที [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_4a

แก้ไขล่าสุดโดย Phut Ta Ta เมื่อ 7/9/2011, 20:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Dashishi indid756

Dashishi indid756
Co-Administrator
Co-Administrator
Phut Ta Ta พิมพ์ว่า:วาดกีโรโระแขนยาวไปหน่อย

อย่าแอบอ้างว่าวาดเองนะครับ ไม่งั้นคุณจะโดนตัดสิทธิ

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
ขอวาดพู่กันก่อนนะ นี่พู่กันวาดยังไง [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13101_4a [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_4a

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
ขอบคุณคุณ DORORO กีโรโระนะค่ะ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_1a

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
อีกอย่าง แบนไอดีนี้อย่างถาวรด้วย

จะเอาไอดีใหม่ ชื่อ มิลาล่า

ขอบคุณ หมุนๆ คุ๋คุคุ

บายยยยยย

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)
moss5588 พิมพ์ว่า:อันนี้ภาพที่จะส่ง

ชื่อภาพ : คุคุคุ คุรูรุ

[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 คุคุคุ

ภาพไม่ขึ้นนะครับ รบกวนอัพภาพใหม่ไว้ในเว็บฝากรูป หรือ http://keroro.x10.mx/uploads/index.php ก็ได้ครับ ^^

Phut Ta Ta พิมพ์ว่า:
พู่กันของพุตาตะ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_1a

รบกวนอัพรูปไว้ที่เว็บประเภทฝากรูปด้วยนะครับ แบบนี้คือเว็บฝากไฟล์ครับ
ยังไงผมแก้ไขให้แล้วนะครับ ^^

Phut Ta Ta พิมพ์ว่า:อีกอย่าง แบนไอดีนี้อย่างถาวรด้วย

บายยยยยย

ใจเย็นๆครับ มีอะไรค่อยๆคุยก็ได้ครับ ถ้าสมาชิกไม่ทำผิดกฏขัดร้ายแรง ผมหรือโมดก็ไม่สามารถแบนถาวรได้นะครับ
ถ้าอยากได้ชื่อใหม่ก็ PM หรือ โพสไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้ครับผม ^^

http://board.keroroth.com

Dororo

Dororo
Phut Ta Ta พิมพ์ว่า:อีกอย่าง แบนไอดีนี้อย่างถาวรด้วย

บายยยยยย
-*-
อันนี้ งอลหรือป่าวเนี้ย กลับมาก่อนสิเหอะ- -*
ยังไม่มีใครว่าอะไรเลย นะครับ ใจเย็นๆหน่อย

ให้มันมีเสียงเพลงอะไรหน่อย เพราะ เงียบๆๆแล้วมันเหงา เวลาอ่านกับพิม
[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_4a
ถ้าไม่ชอบก็ปิด ไปเลยนะครับ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13039_2a

ปล เปลี่ยนให้แล้วนะครับ ตามคำขอคนค้างล่างอะ

แก้ไขล่าสุดโดย Dororo เมื่อ 8/9/2011, 11:06, ทั้งหมด 2 ครั้ง

peaches

peaches
ด้านบนเอาเพลงมันๆกว่านี้สิ คุคุ

putyord

New Soldier
New Soldier

ชื่อภาพ 'สิบจัตวาโดโรโระ โดนไวรัส - -"
[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13154775297712-Untitled
เอ่อ มันดูแปลกไปหน่อย อิอิ

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
Supernova (KM) พิมพ์ว่า:

ภาพไม่ขึ้นนะครับ รบกวนอัพภาพใหม่ไว้ในเว็บฝากรูป หรือ http://keroro.x10.mx/uploads/index.php ก็ได้ครับ ^^

รบกวนอัพรูปไว้ที่เว็บประเภทฝากรูปด้วยนะครับ แบบนี้คือเว็บฝากไฟล์ครับ
ยังไงผมแก้ไขให้แล้วนะครับ ^^

ใจเย็นๆครับ มีอะไรค่อยๆคุยก็ได้ครับ ถ้าสมาชิกไม่ทำผิดกฏขัดร้ายแรง ผมหรือโมดก็ไม่สามารถแบนถาวรได้นะครับ
ถ้าอยากได้ชื่อใหม่ก็ PM หรือ โพสไว้ก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้ครับผม ^^

- - ขอบคุณค่ะ พี่ไม่เห็นรูปจริงๆหรอค่ะ

เรื่องไอดี หนูจะเอาไปให้เพื่อนค่ะ พอดีเพื่อนอยากได้ ก็เลยอยากเปียนชื่อแต่เปี่ยนไม่เป็น [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13101_4a [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13102_4a

Phut Ta Ta พิมพ์ว่า:
- - ขอบคุณค่ะ พี่ไม่เห็นรูปจริงๆหรอค่ะ

เรื่องไอดี หนูจะเอาไปให้เพื่อนค่ะ พอดีเพื่อนอยากได้ ก็เลยอยากเปียนชื่อแต่เปี่ยนไม่เป็น [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13101_4a [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13102_4a

ครับ เห็นรูปแล้วครับ เป็นรูปพู่กันใช่ไหมครับ ^^

ส่วนเรื่องไอดี ถ้าเพื่อนอยากได้ ผมว่าสมัครสมาชิกใหม่จะไม่ดีกว่าหรอครับ สมัครง่ายๆไม่ยากหรอกครับ แปปเดี๋ยวก็เสร็จ ^^
แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนชื่อจริงๆ ก็ให้ PM มาหาผมแล้วบอกชื่อที่จะเปลี่ยนได้เลยครับ

ปล. หาก PM ไม่เป็น
คลิกที่นี่ครับ

http://board.keroroth.com

Phut Ta Ta

Phut Ta Ta
Supernova (KM) พิมพ์ว่า:

ครับ เห็นรูปแล้วครับ เป็นรูปพู่กันใช่ไหมครับ ^^

ส่วนเรื่องไอดี ถ้าเพื่อนอยากได้ ผมว่าสมัครสมาชิกใหม่จะไม่ดีกว่าหรอครับ สมัครง่ายๆไม่ยากหรอกครับ แปปเดี๋ยวก็เสร็จ ^^
แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนชื่อจริงๆ ก็ให้ PM มาหาผมแล้วบอกชื่อที่จะเปลี่ยนได้เลยครับ

ปล. หาก PM ไม่เป็น
คลิกที่นี่ครับ
ขอบคุณค่ะ [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 13102_0a [END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 Keroro_8_tamama

♫MOA♪

♫MOA♪
พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ

ส่งงานค่ะ ^_^

[END] กิจกรรมครั้งที่ 5 แข่งขันวาดภาพ โดยใช้จิตนาการของตนเอง ในการ์ตูนเคโรโระ ขอรับกระผม - Page 3 302904_257370927630128_100000716675430_833637_408269448_n

ชื่อรูป Momoka

โปรแกรม Adobe Photoshop CS5.1 (PS)

เห็นไม่ค่อยมีคนส่งเป็นรูปคน เลยลองบ้างค่ะ

แขนขวาเล็กไปหน่อย T^T

ปล. ภาพนี้ไม่มีการอบอ้างใดๆนะคะ

ปลล

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 3 จาก 4]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next