[Policy&Guideline] กฏ และสิ่งที่ควรทำต่างๆ ของบอร์ดนี้

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 6]

Supernova (KM)

Keroro Master (KM)

KeroroTH Board เป็นเว็บบอร์ดที่ทุกคนสามารถใช้ได้และอยู่ได้ด้วยความร่วมมือของผู้สนับสนุนทุกคน

หน้านี้เป็นกฏของ KeroroTH Board อย่างเป็นทางการซึ่งได้รับการยอมรับจากสมาชิกอย่างกว้างขวางและถือเป็นมาตรฐานที่ควรปฏิบัติตาม การปรับแก้กฏควรสอดคล้องกับมติส่วนใหญ่
กฏ และ สิ่งที่ควรทำต่างๆ

1. ห้าม โพสหรือตั้งกระทู้ ที่มีเนื้อหาลบลู่ หรือดูหมิ่นต่อสถาบัน ชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์
  2. ห้าม โพสหรือตั้งกระทู้ ขายสินค้าหรือสิ่งใดๆ ก็ตามที่ใช้เงินจริง
  3. ห้าม โพสหรือตั้งกระทู้ ที่มีเนื้อหาเกียวกับการเมือง
  4. ห้าม โพสหรือตั้งกระทู้ ที่มีเนื้อหาสร้างความแตกแยกในสังคม ที่นำไปสู่การทะเลาะ ,ด่า หรือตีกัน
  5. ห้าม พูดคุย ที่ทำซ้ำๆ กัน เพื่อก่อความรบกวน ,ดูข้อความที่ซ่อนและอื่นๆ (ฟลัด)
  6. ห้าม โพสหรือตั้งกระทู้ ที่มีเนื้อหาลามกอนาจาร ทั้งภาพ และคลิปวิดีโอ
  7. ห้าม ใช้ใส่ข้อมูลหรือรูปภาพในลายเซ็นหรือ Signature ใหญ่จนเกิน 650x250
  8. ห้ามใช้กระทู้แทนห้องสนทนา(Chat) ไม่ควรลงเบอร์โทรหรือข้อมูลส่วนตัวของทั้งตัวเองหรือคนอื่น
  9. ห้ามแอบอ้างเป็นผู้ดูแลเพื่อกระทำการข่มขู่ใดๆ จากสมาชิกท่านอื่น
  10. ห้ามกระทำการใดๆ ที่อาจจะนำมาซึ่งความเสื่อมเสียหรือก่อให้เกิดความเสียหายแก่ทางเว็บไซต์
  11. ในกรณีที่ต้องการเพิ่มเติมข้อความก่อนหน้าที่โพส แนะนำให้ใช้โหมดแก้ไขเพื่อไปเพิ่มข้อความที่ต้องการแทนที่จะโพสเพิ่มอีกเรป
  12. หากมีการนำข้อมูล หรือรูปภาพมาจากที่อื่น ควรให้เครดิตให้ชัดเจนที่สุด ทั้งชื่อเจ้าของข้อมูลและเว็บที่นำมา
  13. แนะนำให้โพสแต่พอดี โพสขอบคุณกระทู้ที่เอาข้อมูลมาให้เราได้ดู
  14. ผู้ดูแล ห้ามลบข้อความหรือแบนสมาชิกท่านอื่นเล่น หากมีคนทำผิดกฎควรมีการเตือนก่อน 1 ครั้ง
  15. ห้ามขุด(ตอบ)กระทู้เก่าเกิน 3 เดือนขึ้นมาตอบ ยกเว้นแต่จะเป็นกระทู้ที่อนุญาติให้ตอบได้เช่น กระทู้ในฟอรั่มดูการ์ตูน
    กระทู้ปักหมุด เป็นต้น

เว็บนี้เป็นเว็บเปิดใหม่ได้ไม่นาน สมาชิกยังน้อย กฏก็ยังไม่บังคับมากนัก ถ้าหากผมพบเห็นท่านไหนทำผิดกฏ ผมจะตักเตือนก่อนนะครับ ถ้ายังทำอีกผมคงต้องระงับชั่วคราว แต่ใจจริงอยากให้เพื่อนๆทุกคนช่วยกันดูแล ช่วยกันสร้างให้เว็บเราอยู่ต่อไปนานๆ นะครับผม

Posted by Supernova (KM)

• ประพฤติเยี่ยงอารยชน ความสุภาพ เป็นส่วนหนึ่งของมารยาทในอินเทอร์เน็ตนะครับ
  • เชื่อว่าคนอื่นมีเจตนาดี พยายามคิดว่าคนที่เราสนทนาด้วยนั้น เป็นคนมีความคิด มีเหตุผล ซึ่งพยายามที่จะทำสิ่งดี ๆ ให้กับบอร์ด
  • อย่าว่าร้ายผู้อื่น อย่าเขียนว่าผู้ใช้ใดเป็นพวกโง่เง่า หรือแดกดันผู้ใช้คนนั้น
  • นุ่มนวล ใจกว้างกับสิ่งที่คุณได้ รับ ระมัดระวังกับสิ่งที่คุณทำ
  • โปรดอย่ากัดสมาชิกใหม่ พึงระลึกอยู่เสมอว่าเราทั้งหมดก็เคยเป็นสมาชิกใหม่
  • คำอธิบายย่อของการแก้ไข ระบุ สิ่งที่แก้ไข และ เหตุผลของการแก้ไข ทุกครั้งที่แก้ไขโพส
  • ใช้ปุ่ม ดูตัวอย่าง เพื่อลดการตั้งโพสซ้ำซ้อนกัน และตรวจสอบความผิดพลาด

• แนวปฏิบัติการโต้ตอบในกระทู้ประเภทเล่าต่อ
  • แนวปฏิบัติเมินเฉยต่อการก่อกวน

แก้ไขล่าสุดโดย Supernova (KM) เมื่อ 19/5/2012, 11:29, ทั้งหมด 16 ครั้ง

http://board.keroroth.com

Dororo

Dororo
สิบจัตวา โดโรโระ

ผมว่า สมาชิคทีมีอยู่ในตอนนี้คงไม่ทำกันหรอกครับ แต่พอหลังๆเริ่มจะมีพวกเกรียนไรแบบนี้อะฮะ ผมเจอมาเยอะแล้ว ผมไม่ชอบเท่าไรเลย คุยกับพวกนั่นทีไรชอบมีเรื่องทุกที และ บางทีผมลืมตัวไปทะเลาะ กับ พวกมันทุกทีเลยฮะ ข้าน้อย ไม่ยอมมมม

Tamama

Tamama
Keron Army Class 3

รับทราบคร๊าบผมมมมม ย๊ะ ยะ หนึ่ง สอง สาม

Giroro

Giroro
สิบตรี กีโรโระ

เยสเซ่อ

aomberry

aomberry
Keron Army Class 4

โทดนะพอดีเพลอทามไป..แต่จาไม่ทามและ โตดนะนะนะนะ
ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

ANGOL_MOIS

ANGOL_MOIS

สงสัยจะเป็นเราแล้วหละพวกปั้มโพสอะ

bigman

Keron Army Class 1

mois ผู้ลาจาก พิมพ์ว่า:สงสัยจะเป็นเราแล้วหละพวกปั้มโพสอะ

ก้อย่าปั๊มสิ คุยทำมะดาก็ได้ เคโรรี่....

baguvix11447

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

มีกฏด้วยงับผมสมาชิกใหม่นะครับ
เคโรรี่....

Natsumi

Natsumi
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

รับทราบ

Giroro

Giroro

ANGOL_MOIS พิมพ์ว่า:สงสัยจะเป็นเราแล้วหละพวกปั้มโพสอะ

ตอนนี้ผมไม่เห็นปั๊มแล้วนิ ทำต่อไปนะครับ
(ตอบดีๆโดยไม่ปั๊มและกดEditแทนตอบให้นะครับ)

Dororo

Dororo

ข้าน้อยไม่เกียวนะขอรับ [Policy&Guideline] กฏ และสิ่งที่ควรทำต่างๆ ของบอร์ดนี้ Keroro47

Pururu

Pururu
สิบโท เคโรโระ
สิบโท เคโรโระ

Supernova (KM) พิมพ์ว่า:กฏ และ สิ่งที่ควรทำต่างๆ
1. ห้าม พูดคุย โพสหรือตั้งกระทู้ ใด ๆ ที่มีเนื้อหาลบลู่ หรือ ดูหมิ่นต่อสถาบัน ชาติ ศาสนา และ พระมหากษัตริย์โดยเด็ดขาด
2. ห้าม พูดคุย โพสหรือตั้งกระทู้ ขายสินค้าหรือสิ่งใดๆก็ตามที่ใช้เงินจริง
3. ห้าม พูดคุย โพสหรือตั้งกระทู้ ที่เกียวกับเรื่องการเมืองโดยเด็ดขาด
4. ห้าม พูดคุย โพสหรือตั้งกระทู้ ที่สร้างความแตกแยกในสังคม ที่นำไปสู่การทะเลาะ ด่า หรือ ตีกัน
5. ห้าม พูดคุย "โพสหรือตั้งกระทู้ ที่ทำซ้ำๆกัน เพื่อก่อความรบกวน ปั้มโพสและกระทู้"
6. ห้าม พูดคุย โพสหรือตั้งกระทู้ ที่มีเนื้อหาลามกอนาจาร ทั้งภาพ คลิปวิดิโอ หรือหนัง

เว็บนี้เป็นเว็บเปิดใหม่ได้ไม่นาน สมาชิกยังน้อย กฏก็ยังไม่บังคับมากนัก
ถ้าหากผมพบเห็นท่านไหนทำผิดกฏ ผมจะตักเตือนก่อนนะครับ ถ้ายังทำอีกผมคงต้องระงับชั่วคราว
แต่ใจจริงอยากให้เพื่อนๆทุกคนช่วยกันดูแล ช่วยกันสร้างให้เว็บเราอยู่ต่อไปนานๆนะครับผม

Posted by Supernova (KM)

รับทราบแล้ว พูรุรุ

แต่ข้อควรระวังที่สุดก็คือ "การปั้มโพส"

ถ้าตอบสั้นๆ ง่ายๆ สักแต่ว่าตอบ ก็จะถือว่าปั้ม...

เรื่องง่ายๆ แค่นี้ พูรุรุเข้าใจแล้ว! ^^

Ps.เรื่องง่ายๆ แค่นี้ พูรุรุเข้าใจ

แต่จะทำได้หรือไม่ได้นั้น โปรดติดตามตอนต่อไป...

http://writer.dek-d.com/Ginglew_zaza/

Joriri

Joriri
คนพเนจร โจริริ
คนพเนจร โจริริ

เยสเซอร์ รับแซ่บ

https://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

โคยูกิ <Koyuki>

โคยูกิ <Koyuki>

รับทราบขอรับ(จะพายายาม)

tamajeedz

รับทราบ ขอรับกระผม [Policy&Guideline] กฏ และสิ่งที่ควรทำต่างๆ ของบอร์ดนี้ 1824008563

Garuru

Garuru
ร้อยโท การูรุ
ร้อยโท การูรุ

ทราบเเล้ว king

ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

ทราบโลด lol! ...

truerinizen

truerinizen
พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ

รับทรายขอรับ [Policy&Guideline] กฏ และสิ่งที่ควรทำต่างๆ ของบอร์ดนี้ 1608028015

bonkbonk

bonkbonk
New Soldier
New Soldier

ครับผ๊มมม !!
ข้าน้อยพึ่งสมัคร ขอความกรุณา ฝากตัวด้วยนะขอร๊าบบบบ (゚O゚)\

bonkbonk พิมพ์ว่า:ครับผ๊มมม !!
ข้าน้อยพึ่งสมัคร ขอความกรุณา ฝากตัวด้วยนะขอร๊าบบบบ (゚O゚)\
ยินดีต้อนรับครับผม ^^

สิบเอกคุรุรุ

สิบเอกคุรุรุ
ЯOЖOR Rank
ЯOЖOR Rank

เข้าใจแล้วคู้คุคุคุ

Minkero

Minkero
New Soldier
New Soldier

รับทราบขอรับ ^0^\

Roughroro

Roughroro
พันจัตวาราฟโรโระ
พันจัตวาราฟโรโระ

นี่ๆ supernovaคุง ทำไมเราถึงตั้งกระทู้ไม่ได้ [Policy&Guideline] กฏ และสิ่งที่ควรทำต่างๆ ของบอร์ดนี้ 3181193751

http://animewhitegovernment.forumth.com/

22EC2364

จ่ะพยายามไม่ปั้มน่ะคับช่วยกันรักษาระเบียบหุหุ

REX พิมพ์ว่า:นี่ๆ supernovaคุง ทำไมเราถึงตั้งกระทู้ไม่ได้ [Policy&Guideline] กฏ และสิ่งที่ควรทำต่างๆ ของบอร์ดนี้ 3181193751

สมาชิกจะสามารถตั้งกระทู้ได้เฉพาะหมวดหมู่ที่กำหนดเท่านั้นนะครับ คือ

Keron Talk General
Answers and Questions
Keron Picposts & Clips
Keron World of Games

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 6]

ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next