[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 6 จาก 6]

เเองโกล โมอา

เเองโกล โมอา
Keron Army Class 1
ไม่ยอมน้าต๋อยค่อยห่างออกไป........................................................ afro
ไม่ยอม เสียงที่สนุกของผู้บรรยายกับเสียงกวนประสาทของคุรุรุ ไม่เอาไม่ยอมT T
คอยดูน๊า จะดุปี1 2 3 4ซำๆไปเรื่อยจนตาย จาไม่ดู ภาค5 เด็จขาด เเต่ก็ดูไปเเล้ว21ตอนงะ
เคโรโระ:ท่านมัวร์กันทราละเมื่อไหร่จะไปละขอรับ
เเองโกล มัวร์: ค่ะท่านอา
เเล้วจะมาประถ้วงใหม่นะค่ะ..... Crying or Very sad

ลูลูช วี บริทาเนีย

ลูลูช วี บริทาเนีย
ผู้ใช้กีอัส
ผู้ใช้กีอัส
อ้อ เข้าใจเเล้วครับ

ケロロ軍曹

ケロロ軍曹
สิบโท เคโรโระ
อยากได้เสียงพากย์เดิมนะขอรับ

yom555

yom555
Keron Army Class 2
ผมชอบแบบเก่ามากว่าขอรับ เคโรโระ

ppmyfriend

New Soldier
New Soldier
คุคุคุคุคุ ผมชอบ คุรุรุ มาเลย ครับแต่ผมไม่ชอบเสียงคนพากเลยครับมันดูแก้ไป หมุนๆ คุ๋คุคุ

k-mm

k-mm
สิบเอก คุรุรุ
มัน รู้ สึกแปลกๆ เวลาดู มาก TT

http://keroro-gocity.thai-forum.net/

KwangjaoKeroro

KwangjaoKeroro
New Soldier
New Soldier
กระซิกๆTT อยากได้เสียงพากย์เดิม imageแบบนั้นมันใช่เลยกับเคโรโระT^T ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

เซโรโระ

เซโรโระ
น้าต๋อยทำไมทอย่างงี้ถ้าจะพากษ์แต่โดเรม่อนไมไม่ทำแต่แรก มันติดเสียงเก่ารู้ไม๊ ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

สิบเอก คุรูรุ คุคุ

สิบเอก คุรูรุ คุคุ
Keron Army Class 5
Keron Army Class 5
คุรูรุเสียงไม่กวน ไม่สนุก ระดับความชอบอยู่ที่ 45เปอร์เซนต์

dewtorodo

dewtorodo

เข้าใจแล้วครับ

beckhamพระเจ้าของโลก

beckhamพระเจ้าของโลก

ผมชินเเล้วครับเสียงเคโรโระ เเต่ที่รับไม่ได้คุรูรูครับมันไม่กวนเหมือนก่อนเเถมเดียวนี้คุรูรูพูดมีสาระมากๆครับผมว่าไม่เหมาะจิงๆครับ ทามามะ

สิบตรี กีโรโระ

สิบตรี กีโรโระ
สาเหตุ ทำไม น้าต๋อยต้องพากท์การ์ตูนโดราเอม่อนเรื่องเดียว

minamomint

minamomint
ยังไงก็ดูเพื่อความสนุกนะ
(คุรูรุเสียงกวนๆหน่อยสิ ToT)

momo.meemai

New Soldier
New Soldier
[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6 MyAvatar_17000652_1 ชอบเสียงเดิมมากๆๆๆๆเรย พอเปลี่ยนเสียง น้องๆไม่ค่อยดูกันเรย ผมต้องดูเพราะว่าชอบแต่ก็ เศร้า

zoompro

zoompro
Keron Army Class 3
อยากให้น้าต๋อยพากษ์นะขอรับ [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6 13039_2a

undashing

Keron Army Class 4
Keron Army Class 4
Sgt.Kururu พิมพ์ว่า:ทำไม ทำไม....ทำไม ต้องเป็นน้าต๋อยด้วยหรา

เขาอยากย้ายนะครับ [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6 Kururuscared

Slender-San

Slender-San
New Soldier
New Soldier
ตอนนี้มีเดอะมูฟวี่ 5 พากย์ไทย

bravokrit

New Soldier
New Soldier
3 คำสั้นๆให้คนพากย์ เคโรโระ "ไป ตาย ซะ"
ไม่มีโทนเสียงสูงต่ำเลย ไร้อารมณ์มาก
เหมือนเด็กปัญญาอ่อนพากย์เสียงเดียว
หน้าตลก หน้าเศร้า หน้าทะเล้น แม่มเสียงเดียวกันหมด
ดูแล้วเสียความรู้สึกมาก ถึงจะไม่ซื้อของแท้
แต่ดูมาตั้งแต่เรียน ปวช จนตอนนี้จะจบปริญญา
เจอปี5 ยอมแพ้เลย ดูไม่ลง
เป็นกำลังใจให้ rose ละกันครับ ขอให้กลับมาเหมือนเดิมนะ
ลาก่อน สิบโท เลิก

NinkoSebee966

อยาก ให้ พี่ มด อังคณา พานประทีป อะ ที่พากย์ โมโมกะ มาพากย์ให้ เคโรโระ แทน จุงงงงงงงง [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6 MyAvatar_17000383_1

แต่ ยังไง ๆ ผู้ที่เสียงพากย์ ได้ สนุกที่สุดก็คือน้าต๋อยกับ น้าตุ๊ก นะขอรับ เสียดายจริง ทำไม น้อ ทำไม ต้องมาเป็นการ์ตูนเรื่องนี้ แต่ก็อย่างที่เขาว่า เคโรโระน้ำเสียงนั้นเริ่มลื่นไหลได้ดี แต่ ข้าพเจ้า นั้น ก็ยังไม่ลืมน้ำเสียงของน้าตุ๊ก และ น้าต๋อย ได้ เลย มันเป็นความทรงจำที่แสนวิเศษ ไปแล้วละ ขอรับ ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

DjGotRemIx

DjGotRemIx
ไม่หนุกเลย ดูแต่ปี1-4ซ้ำไปซ้ำมา สนุกกว่าเยอะ ^^

ม้ายๆ แอ๊ก...

zepore

zepore
พอดีลองหาฟังออริจินอลมา คือเสียงพากย์ญี่ปุ่นอ่ะค่ะ

เข้าใจเลยค่ะว่าน้าต๋อยพยายามหาคนที่พากย์คล้ายเวอร์ชั่นญี่ปุ่น
และหามาได้เสียงใกล้เคียงแล้วค่ะ
แต่ขาดอยู่อย่างนึงคือความชัดเจนในการใช้ภาษาไทยค่ะ โดยเฉพาะเวลาช่วงพีค
โวยวายจนฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลยค่ะ

ซึ่งมันทำให้เสียอารมณ์ในการชมไปพอสมควร

[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6 Dororothink [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 6 Dororocorner

mark_party@hotmail.com

เราก็เพิ่งมาดูปีที่5ก็ตอนนี้แหละ พอมาดูเสียงเคโรโระกะคุรุรุเปลี๋ยนป๊ายยย ตอนแรกก็รับมะได้แหะ แถมอรรถรสความสนุกก็ลดลง เลยรีบมาเปิดคอมเปิดเน๊ตถึงเหตุผลที่เค้าเปลี่ยนคนพากย์ แต่ช่างเถอะ ดูไปเรื่อยๆเด่วมันก็จะเริ่มชินเสียง ส่วนคนพากย์เค้ายังมือใหม่(มั้ง)อยู่เราก็ต้องให้เวลาเค้าไปก่อนเด่วก็พากย์เก่งเหมือนคนเก่าเองและ คิดว่านะ

pridzx

อ่อมันเป็นแบบนี้นี่เอง ผมถึงว่าทำไมอยู่ๆึงเปลี่ยน

pp

New Soldier
New Soldier
อ๋อ เเบบนี้นี่เองขอhttps://2img.net/u/2811/26/30/53/smiles/2337359372.gifรับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 6 จาก 6]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6