[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3

You are not connected. Please login or register

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down  ข้อความ [หน้า 3 จาก 6]

truerinizen

truerinizen
พลทหาร ทามามะ
พลทหาร ทามามะ

ดูไปนานๆ ผมว่ามันก็ฮาดีนะครับเคโรโระเวอใหม่ ก็มีอะไรแปลกๆเยอะทำให้ฮาได้อีกแบบ แต่อยากจะให้ไปรวมๆคอมมเ้นไปโพสแนะนำหน่อยอ่ะครับ ว่าอยากให้ตัวเคโรโระพากเสียงเวลา "โคโร้!!" อยากให้มันดูธรรมชาติกว่านี้หน่อย(แบบคนเก่าอ่ะครับ) จะดีมาก ส่วนคุรุรุ อยากให้คนพากใหม่ทำเสียง คุคุคุุคุ บ่อยๆนะครับเพราะไอ้ คุคุเนี่ยมันทำให้คุรุรุมีเอกลักษณ์ขึ้นมาทันที ไม่งั้นมันจะไปคล้ายแบบโดโรโระมากนะครับ (ไร้ตัวตน เพราะคุรุรุออกแบบคาแรคเตอให้ออกแนวโรคจิตเงียบๆอยู่แล้ว)

ความเห็นส่วนตัวน่ะ บ่นมากเกิน 555

miniamekun

Keron Army Class 2
เฮ้อ ดูรอบที่สามแล้ว แต่มันก็อึนๆอ่ะเนอะ

ทำใจลำบากเหมือนกันแฮะ เฮ้อ[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 3181193751

สงสัยจังค่ะว่า ถ้ามีคอมเม้นจากคนดูไปเยอะๆแล้ว

เค้าจะมีการแก้ไขมั้ยน๊า

Rorschach

umtell พิมพ์ว่า:แต่ตอนที่ 206 ที่ทุกคนเปลี่ยนสีกันหมดแล้ว ในฉากที่โดโรโระถูกมนุษย์ต่างดาวที่เหมือนไจแอนท์ยกตัวขึ้นมา พูดประมาณว่า เป็นแค่ชาวเคโรน เหมือนจะเป็นเสียงน้าต๋อยนะคับ คือประโยคเดียว หรือเราจะหูฝาดไป

ไม่เหมือนหรอกครับ

แต่ใช่เลยตังหาก ที่พูดว่า "เป็นแค่ชาวเคโรน แต่กล้าดีนักนะแก..."

ชัวร์ เสียงน้าต๋อย ล้านเปอร์เซ็นครับ

เพื่อน ๆ ลองย้อนกลับไปดูนะ ตอนที่ 206 ช่วงนาทีที่ 5:30 เสียงน้าต๋อยชัวร์ [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 1608028015

แต่ก็... - -" มีประโยชน์อะไรหว่า แหะ ๆๆ T^T

Heineken

Heineken
New Soldier
New Soldier
อ๋อ

Kururu Sergeant

Kururu Sergeant
สิบเอก คุรุรุ
อ๊ากรับไม่ได้เลยแม้แต่ตัวเดียวววว

น้าต๋อยทำไมต้องหนีเราด้วยยย [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 3181193751

clueankuea

clueankuea
New Soldier
New Soldier
ขอบคุณ จร้าา[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 1824008563

oiuoiuty12

oiuoiuty12
New Soldier
New Soldier
เสียงพากษ์แปลกจัง อยากได้ปกติมากกว่า

evolutionp

New Soldier
New Soldier
thx คาบบบ

kula_beauty

kula_beauty
เคโรโระ ฟังเสียงแล้วไม่หลันล้าแบบเหมือนเก่าเลย ขอแบบ สดใสหลั่นล้าหน่วย
คูรูรุ แก่จังเสียง เอาเสียงคนที่พากย์ พ่อชินจัง หรือ ยมฑูตหัวหน้าหน่วยกองวิทยาการ มายูริก็ได้ เสียงฟัง กวนโอ๊ยดี

yhingja2

yhingja2
พี่คะทํายังไงละคะ

chokkid

New Soldier
New Soldier

เปลี่ยนใหม่ไปแล้วก็ดีครับ

เราแค่อย่าไปยึดติดกับภาพลักษณ์เดิมๆของเสียงพากษ์จะดีกว่า

Original Jap จริงๆ เคโรโระเสียงก็คล้ายๆแบบนี่หละ

aeaeae88

aeaeae88
New Soldier
New Soldier
เพิ่งสมัครสมาชิกเข้ามาค่ะ แต่ชอบดูมากๆอ่ะ ติดมากเลย แต่เสียดายจัง คุรุรุ เสียงไม่กวนประสาทเหมือนเดิมเลยอ่ะ เคโรโระเองก้ไม่เหมือนเดิม เหมือนจะพูดเร็วไปนิสนะค่ะ อยากให้เหมือนเดิมจัง พยายามจะดูให้หนุกๆแล้ว แต่ดันชินกะเสียงแบบเดิมมาตลอด คิดถึงๆๆๆๆๆ น้าต๋อยอ่ะ กลัยมาเถอะนะ แงๆ [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 4074552528

startangtong

New Soldier
New Soldier
อยากได้ เสียงเดิมๆๆๆๆๆ ไม่คุ้น หูเลยยยย

aeaeae88

aeaeae88
New Soldier
New Soldier
คิดถึง คุคุ เสียงเดิมจังเลย [News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 358912471

Joriri

Joriri
คนพเนจร โจริริ
คนพเนจร โจริริ

แต่ดูๆไปก็ดูได้นะครับ เสียงน่ารักดี ^v^

https://www.youtube.com/user/TheCyBoRgKuRoChAn

Meruru

Meruru
Keron Army Class 3
Keron Army Class 3
น้าต๋อย คนที่พูดและพากย์ เสียงคุรุรุ คนนั้นจะพากย์แต่โดราเอมอนหรอ

kimloveaoy

New Soldier
New Soldier
ซื้อมาไห้น้องเลย 2 แผ่น ทนเสียงไม่ไหวจริงๆ

บอกตรงๆเลยนะ ไม่ฮา ลืมข้าน้อยอีกแล้ว

yhingja2

yhingja2
เสียงครุรุแก่ขึ้นนะนี่

Phanphut

Phanphut
สิบโท เคโรโระ
สิบโท เคโรโระ
[News!] เหตุผลที่ ROSE เปลี่ยนนักพากย์ เคโรโระ ปี 5 - Page 3 4074552528 คุคุคุคุคุคุคุคุคุคุคุค อันที่จริงอยากให้เสียง คุลูลุ กับ เคโรโระ/คนพากย์เหมือนเดิมอะ คุคุคุคุคุ อะ คุคุคุคุคุ

Rorschach

ผมว่าจริง ๆ แล้ว ที่ไม่ควรไปยึดติด คือเสียง original ของญี่ปุ่นมากกว่า
เห็นบอกว่าคนพากษ์คนใหม่ เสียงเหมือนต้นฉบับ
อย่างนั้นอย่างนี้
บอกได้เลยนะครับ ต่อให้เสียงเหมือนโคตร ๆ แค่ไหน ไม่มีศิลปะ ไม่มีทักษะ
ไม่มีความขี้เล่นในการพากษ์ ไม่รู้จักการพลิกแพลง ยังไงก็ห่วยครับ และที่สำคัญ
เสียงญี่ปุ่น ดูแล้วไงก็ไม่ฮาเท่าเสียงไทยแน่นอน

คนพากษ์เคโรโระ คนก่อน กับน้าต๋อย บอกตรง ๆ เสียงไม่เหมือนของญี่ปุ่นต้นฉบับเลย แต่จะบอกว่า
ดีกว่าเยอะครับ มุขของน้าต๋อย กับคนที่พากษ์เคโรโระคนก่อน เจ๋งกว่า น่ารักกว่า
กวนทีนกว่า มีศิลปะ มีทักษะ มีการแต่งเติมให้เกิดความสนุกสนาน รู้จักพลิกแพลงดันแปลงเสียงให้เข้ากับสถานการณ์ในเนื้อเรื่อง
สุดยอดกว่า
Original ของญี่ปุ่น เยอะเลยครับ

และที่สำคัญ คนพากษ์เคโรโระคนใหม่ บอกได้คำเดียวครับ หนวกหูมาก ๆ ครับ
ฟังแล้วบางทีก็ขนลุกครับ พูดแบบเปิดอก เสียงมันแอ๊บอ่าครับ แอ๊บฝืนให้มันแหลม ๆ
แล้วมันหนวกหูมากๆเลยครับ ทำให้เกิดความรำคาญได้อย่างไม่ยากเย็น

ส่วนคุรุรุ พอทำใจได้ เพราะคนที่พากษ์เคยทำผลงานออกมาค่อนข้างดี

สียงจะเหมือนไม่เหมือนต้นฉบับของญี่ปุ่น อย่าไปยึดติดครับ
อยู่ที่ฝีมือคนพากษ์บ้านเราต่างหากครับผม เสียงเหมือนต้นฉบับแล้วไง พากษ์ห่วย การ์ตูนก็เสียงอรรถรส ทำให้คนดูไม่มีความสุขในการรับชม

peaches

peaches
น่าเสียดาย คุ๊คุคุคุคุ

march_za

New Soldier
New Soldier
อยากให้ น้าต๋อย เซมเบ้ ภาค คุรุรุ ต่อ

คุคู๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

phaynarak

phaynarak
Keron Army Class 1
Keron Army Class 1
บอกได้คำเดียว
'ห่วย!!!!'
ข้าน้อย ไม่ยอมมมม ข้าน้อย ไม่ยอมมมม ข้าน้อย ไม่ยอมมมม

timo

New Soldier
New Soldier
Rorschach พิมพ์ว่า:ผมว่าจริง ๆ แล้ว ที่ไม่ควรไปยึดติด คือเสียง original ของญี่ปุ่นมากกว่า
เห็นบอกว่าคนพากษ์คนใหม่ เสียงเหมือนต้นฉบับ
อย่างนั้นอย่างนี้
บอกได้เลยนะครับ ต่อให้เสียงเหมือนโคตร ๆ แค่ไหน ไม่มีศิลปะ ไม่มีทักษะ
ไม่มีความขี้เล่นในการพากษ์ ไม่รู้จักการพลิกแพลง ยังไงก็ห่วยครับ และที่สำคัญ
เสียงญี่ปุ่น ดูแล้วไงก็ไม่ฮาเท่าเสียงไทยแน่นอน

คนพากษ์เคโรโระ คนก่อน กับน้าต๋อย บอกตรง ๆ เสียงไม่เหมือนของญี่ปุ่นต้นฉบับเลย แต่จะบอกว่า
ดีกว่าเยอะครับ มุขของน้าต๋อย กับคนที่พากษ์เคโรโระคนก่อน เจ๋งกว่า น่ารักกว่า
กวนทีนกว่า มีศิลปะ มีทักษะ มีการแต่งเติมให้เกิดความสนุกสนาน รู้จักพลิกแพลงดันแปลงเสียงให้เข้ากับสถานการณ์ในเนื้อเรื่อง
สุดยอดกว่า
Original ของญี่ปุ่น เยอะเลยครับ

และที่สำคัญ คนพากษ์เคโรโระคนใหม่ บอกได้คำเดียวครับ หนวกหูมาก ๆ ครับ
ฟังแล้วบางทีก็ขนลุกครับ พูดแบบเปิดอก เสียงมันแอ๊บอ่าครับ แอ๊บฝืนให้มันแหลม ๆ
แล้วมันหนวกหูมากๆเลยครับ ทำให้เกิดความรำคาญได้อย่างไม่ยากเย็น

ส่วนคุรุรุ พอทำใจได้ เพราะคนที่พากษ์เคยทำผลงานออกมาค่อนข้างดี

เห็นด้วยทุกประการ

ตั้งแต่รู้ว่าเสียงพากย์เปลี่ยนก็ไม่ดูอีกเลย จนกระทั่งวันก่อนก็เปิดไปรับฟังเสียงพากย์สักหน่อย

จบ

เสียงคุรุรุพอรับได้ แต่เคโรโระนี่สุดๆ มันเป็นตัวเด่นที่ต้องพูดเยอะมาก แล้วพี่ตุ๊กพากย์ไว้เหนือชั้นมากๆ เป็นนักพากย์ที่เราชอบที่สุดด้วย พากย์เยี่ยมแทบทุกบท

ติดเสียงพากย์ไทยเรื่องนี้สุดๆ ไม่ใช่แค่เสียง แต่เอกลักษณ์การพูดทุกสิ่งทุกอย่างมันทำให้ตัวละครเด่นขึ้น ทำให้การ์ตูนสนุกขึ้น ดูเคโรโระแล้วมีความสุขสุดๆ

เห็นล่าสุดจากโรส

1.เสียงบรรยาย-คุรูรุ *น้าต๋อยได้แจ้งกับทางเราว่า
ต่อไปจะพากย์ให้เฉพาะเรื่องโดราเอมอนและการ์ตูนช่อง 9 เท่านั้น
และจะไม่พากย์การ์ตูนเรื่องอื่นอีก*
2.เสียงเคโรโระ *เป็นปัญหาภายในเกี่ยวกับตัวนักพากย์ ซึ่งคงอธิบายมากไม่ได้ แต่จำเป็นต้องเปลี่ยน*

ยังไงถ้าเปลี่ยนแปลงทั้งสองสามารถกลับมาพากย์เคโรโระต่อได้อีกจะตามไปดูอีกครั้ง ตอนนี้ฟังเสียงญี่ปุ่นไปก่อนและกัน ลาขาดกับพากย์ไทย

รักเคโรโระสี่ปีแรกมากๆ ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าจะไปกันได้ไม่ตลอดรอดฝั่งซะงั้น

miniamekun

timo พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยทุกประการ

ตั้งแต่รู้ว่าเสียงพากย์เปลี่ยนก็ไม่ดูอีกเลย จนกระทั่งวันก่อนก็เปิดไปรับฟังเสียงพากย์สักหน่อย

จบ

เสียงคุรุรุพอรับได้ แต่เคโรโระนี่สุดๆ มันเป็นตัวเด่นที่ต้องพูดเยอะมาก แล้วพี่ตุ๊กพากย์ไว้เหนือชั้นมากๆ เป็นนักพากย์ที่เราชอบที่สุดด้วย พากย์เยี่ยมแทบทุกบท

ติดเสียงพากย์ไทยเรื่องนี้สุดๆ ไม่ใช่แค่เสียง แต่เอกลักษณ์การพูดทุกสิ่งทุกอย่างมันทำให้ตัวละครเด่นขึ้น ทำให้การ์ตูนสนุกขึ้น ดูเคโรโระแล้วมีความสุขสุดๆ

เห็นล่าสุดจากโรส

1.เสียงบรรยาย-คุรูรุ *น้าต๋อยได้แจ้งกับทางเราว่า
ต่อไปจะพากย์ให้เฉพาะเรื่องโดราเอมอนและการ์ตูนช่อง 9 เท่านั้น
และจะไม่พากย์การ์ตูนเรื่องอื่นอีก*
2.เสียงเคโรโระ *เป็นปัญหาภายในเกี่ยวกับตัวนักพากย์ ซึ่งคงอธิบายมากไม่ได้ แต่จำเป็นต้องเปลี่ยน*

ยังไงถ้าเปลี่ยนแปลงทั้งสองสามารถกลับมาพากย์เคโรโระต่อได้อีกจะตามไปดูอีกครั้ง ตอนนี้ฟังเสียงญี่ปุ่นไปก่อนและกัน ลาขาดกับพากย์ไทย

รักเคโรโระสี่ปีแรกมากๆ ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าจะไปกันได้ไม่ตลอดรอดฝั่งซะงั้น

เชื่อว่า(เกือบ)ทุกคนที่บอกว่าเสียงเหมือนญี่ปุ่นมากขึ้น

มันก็เป็นเหตุผลอย่างนึงที่เอามาปลอบใจตัวเอง

เพราะส่วนตัวเป็นคนเริ่มดูเคโรโระเพราะเสียงพากย์

และเป็นคนที่บอกว่าเหมือนญี่ปุ่นมากขึ้น

เห็นด้วยกับทั้งสองท่านข้างบนนี้

เชื่อมั้ยคะ

ว่าดูซีซั่น 5 แค่ 2 รอบ เอ๊ะ น่าจะรอบครึ่งมากกว่า

(รอบแรกอยากรู้เรื่อง รอบสองลองทำใจ เพราะไม่อยากจากเคโรโระไป)

ยังไงก็อยากได้คนเดิมหง่ะ

คิดถึง "อะเด๊ะ "อะจ๊าาา" "ปัดธ่อ" ฯลฯ

เพราะเอาเข้าจริงๆไม่ได้ยึดติดกับเสียงญี่ปุ่น แต่ยึดติดกับเสียงพากย์ไทยมากกว่า

แซดใจ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 3 จาก 6]

ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next